Hebu na tuinamishe vichwa vyetu sasa kwa muda mdogo wa maombi. Baba mwenye neema nyingi mno, tunakushukuru wewe asubuhi hii kwa majaliwa haya ya kuwepo hapa katika jumba hili la mikutano, tukikabili matukio ya siku hii. Lakini hatujui siku hii inashikilia mambo gani, bali sisi twamjua yeye ambaye anaishikilia siku hii. Kwa hiyo tunaomba ya kwamba yeye yule aishikiliaye siku ya leo na ya kesho na milele yote atatubariki sisi leo tukiwa tumekusanyika pamoja katika jina lake ili tuweze kujua vyema zaidi jinsi ya kuishi tukamtumikia yeye. Hili ndilo kusudi letu lote. Baba Mungu, wewe ujuwaye mioyo yetu, unajua jambo hili ni kweli. Tunajikabidhi kwako pamoja na, na sehemu ya baadaye ya siku hii kwa ajili ya kukutumikia wewe, katika jina la Yesu Kristo, amina. Ketini. Ndugu Branham anamwambia mtu fulani jukwaani, hili hapa jingine. Habari <coughs> za asubuhi, enyi wasikizi mnaonekana kwa macho, na pia enyi wasikizi msioonekana kwa macho nchini kote ambako tumeunganishwa asubuhi hii. Ili lanipa heshima kubwa kuja hapa na kuzungumza asubuhi <coughs> hii juu ya somo hili muhimu sana. <coughs> <coughs> kwa wasikizi wanaonekana kwa kweli, kidogo inatatanisha kwa kuwa mbele yangu ni mapazia tu, halafu yanibidi kuzungumza kulia na kushoto. Na kwa wasikizi wasioonekana kwa macho, jumba la mikutano liko mkono wangu wa kulia na pia jumba la michezo mkono wangu wa kushoto, na mimi niko sakafuni na mapazia yaliyofunguliwa katikati yakifanya mkono wangu wa kulia na mkono wa kushoto na tumejaa kabisa asubuhi hii katika jumba la mikutano na pia katika jumba la michezo, na pia kanisani kule, kanisani kwenye barabara ya nane na ya Peni. Na katika sehemu zilimojaa watu, mfumo wa simu unau, unaupeleka katika sehemu zile nyingine. Tumekuwa na wakati wa kufurahisha mno katika Bwana, nasi tuko kwenye matazamio makuu kwa ibada hii asubuhi hii na sasa usiku wa leo ukiwa ni wakati wa kumalizia kampeni hii e, ya siku nne, mbona hakika, tunawakaribisha wote ambao wanaweza kuwepo hapa. Tunatumaini kwamba Bwana atatupa kilele kizuri sana usiku wa leo kwa kutenda jambo lisilo la kawaida kabisa, ili kwamba yeye atawaponya wagonjwa wote na kutenda mambo makuu ambayo yeye kwa kawaida huyatenda. Nasi tuko kwenye matarajio makuu jioni hii. Umma unakaribishwa kwa furaha, kila mtu, kila kanisa la kila madhehebu. Hata si lazima uwe ni Mkristo. Hakika tunawaita wenye dhambi waje wakwaka keki miongoni mwetu, nasi na tunajitahidi kwa uwezo wetu wote kuwafundisha njia ya Bwana ilivyo tupate kuishi sasa na natumaini kwamba wasikizi hawatakuwa na wasiwasi nami, ni, nikimtumaini Mungu kwamba sitakuwa na wasiwasi, kwani nimekuwa na usiku mgumu sana, uchovu mwingi wa akili, kwa maana ninatambua kwamba mambo nitakayozungumza asubuhi hii yatawekwa dhidi yangu katika siku ya hukumu nami si sikuweza kulala, nami najua kama sianeni yatawekwa dhidi yangu kwenye siku ya hukumu. Kwa hiyo hulifanya kuwa gumu, huwezi kulieleza. Na sasa asubuhi hii ni lile somo muhimu linalotupasa kuzungumzia juu ya ndo wanatalaka. Na sababu ya kulifanya shule ya Jumapili ni kusudi tuweze kulizungumzia na kuchukua wakati wetu, badala ya kuhubiri mahubiri juu yake, ni mafundisho kutoka katika maandiko. Nami na nataka kusema kwamba kama mhubiri yeyote au wahudumu mahali popote, iwapo kanda hii itawahi kuangukia mikononi mwao kama tukiitoa kanda hii, si juu ya ambacho kanisa litafanya juu yake. Ninamwomba ndugu Fredi kuiona halmashauri ya kanisa kabla ya yeye kuiachilia kanda hii. Na kwenu ninyi watu nje, uko nchini kote, ambao mnanasa kwa vinasa sauti, tafadhali msiitoe kanda hiyo, isipokuwa msikie toka kwa ndugu Sothman kuhusu jambo hilo. Sasa na kama ikiachiliwa, na mmoja wa ndugu zangu wahudumu au Mkristo yeyote mahali popote ambaye hatakubaliana na mambo ambayo ninasema kuhusu somo hili, natumaini kwamba hutalipinga kama wewe hulielewi hilo jinsi ambavyo mimi ninalifundisha vema, unayo haki katika jambo hilo kama muhudumu, kama mchungaji. Nami ninaheshimu jambo lolote ambalo wewe unaamini. Na kuna itikadi mbili kuu juu ya hili, na kama kuna maswali mawili kuna moja ambalo halina budi kuwa sahihi, ama hakuna hata moja la hayo lililo sahihi. Kwa hiyo tutajaribu kuangalia kwenye neno la Mungu asubuhi hii kulitatua hili. Kwangu mimi, kama ni swali la Biblia, hakika Biblia inalo jibu lake. Na sasa kabla tu hatujapata hizi kuanza somo hili, hasa kabla ya kuliombea neno nataka kueleza kila mmoja wenu ya kwamba mimi hasa ninyi wa Kristo, kwamba natamani au nataka mniombe asubuhi hii, na wote huko nje kwenye wasikilizaji wasioonekana wanaosikiliza asubuhi hii niombeeni, kwa sababu nataka niwe mwaminifu na wa kweli. Sasa tunatambua katika kutoa matamshi haya, mtu fulani, hata ikiwa ni mtu mmoja tu, atashikilia hilo kabisa kana kwamba ni kufa na kupona. Kuna, kuna wengi wenu hapa watakwenda zao wakiamini. Bila shaka, wengi wenu labda hamtaamini, lakini ninajua katika huduma yangu kuna watu wanaokuja kunisikiliza na kusikiliza nisemayo kutoka vema, wanaketi papa hapa asubuhi, mataifa mbalimbali wengi kutoka Marekani, Kanada na nchi za ng'ambo, na unaweza kuwazia kule kutoka kile ambako jambo hilo hukuletea kujua kwamba kikomo cha milele cha mtu yule kiko mikononi mwako, sababu atashikilia ambalo unasema. Kwa hiyo Mungu ataniwajibisha jambo hilo, nami nataka kuliendea hili kwa unyofu niwezavyo. Sasa na na wa nawasihi dada zetu. Nami nilibadilisha baadhi ya maneno yangu ili nipate kulizungumzia mbele yao. Bili ana mfukoni mwake asubuhi nje uko. Baadhi ya mambo ambayo yasingeweza kutamkwa kule mbele ya wa wasikilizaji waliochanganyikana na mengine ambayo labda nitayanena yabidi kumuelewe, nichukulieni hilo ilo kama litokalo kwa, kwa ndugu yenu. Kadri ulinijuavyo mimi, ungeliketi katika uh, ofisi ya daktari na kumsikiliza yeye, ingelimlazima kutamka maneno wazi kabisa kwako. Na baadhi yenu vijana wanawake na vijana wan, wanaume, sitaki tupate mawazo mabaya. Nataka muamini na kuketi kinya tu. Kumbukeni ukweli lazima utamkwe kikweli. Na sasa bila shaka watakuwepo wengi wenu watakaokataa kukubaliana na yale yatakayosemwa lakini, nataka kuwahakikishieni kwa Biblia na halafu, ninaamini kama utakuwa tu mnyenyekevu na kusikiliza, basi utapata ufahamu mzuri zaidi na wazo la yale nimekuwa nikisisitiza wakati wote. Naamini hili litalielezea, nami natumaini kwamba litalielezea sasa. Twaweza tukachukua muda mrefu, saa moja na nusu au pengine zaidi juya, juu ya hili, sijui litachukua muda gani. Na sasa tena ningetaka kusema kwamba katika wakati huu, kwamba nikijua kwamba watu hushikilia maneno yako That that wanashikilia kwa mchungaji wao, na bila shaka nimekuwa mchungaji nao. Hushikilia maneno ya mchungaji kana kwamba ni kufa na kupona, wanashikilia neno la kasisi wao kana kwamba ni kufa na kupona na bila shaka mchungaji, labda kwa yote yale ajuayo jinsi ya kutenda, yeye anawafundisha watu wake sawa kabisa na aliyofundishwa katika seminari. Bila shaka na kasisi pia, katika dini mbalimbali ambazo zina makasisi bila shaka mchungaji kwa kweli ni kasisi, ni mwombezi. Kwa hiyo kama yule kasisi katika yote aliyofundishwa katika hiyo yake katika seminari na katika vyuo vya watawa, yule mtu kwa unyoofu wa moyo anasema sawa kabisa na yale aliyofundishwa vema. Basi sina ujuzi wowote wa wa seminari au ujuzi wowote wa vyuo wa vya watawa, na sina neno dhidi yake kamwe, bali nina maisha ya kipekee sana. Niliitwa nilipokuwa mvulana mdogo tu. Hivyo basi kulikuwa na ishara ya kuonekana na kusikika wazi niliyopewa Ngu... nguzo ya moto ikining'inia kikitini kwenye umri wa miaka saba papa hapa katika Utika Pike. Baba yangu alikuwa akifanya kazi kwa Bwana O -H. ambaye alikufa hivi majuzi tu, nanyi mmekisoma kitabu hicho, mwa jua hadisi yao yake na tangu wakati huo kule chini mtoni. Basi hiyo ikatokea waziwazi mbele ya watu, na sasa hiyo imepigwa picha mara nyingi, nayo inaning'inia huko Washington DC kama haki ya uchapishaji katika ukumbi wa sanaa za kidini kama kiumbe pekee cha kimbinguni ambacho kiliwahi kuthibitishwa kisayansi kwamba kimepigwa picha, nguzo ya moto ile ile katika sura ile ile hasa na kila namna ambayo iliwapandisha Israeli kutoka Misri. Ninaamini hiyo ni Yesu Kristo katika umbo la roho katika uwana wa Mungu. Kwani yeye aliitwa mwana wa Adamu wakati yeye alipokuja mara ya kwanza. Sasa yeye anaitwa mwana wa Mungu katika u ule utawala wa miaka elfu yeye atakuwa mwana wa Daudi, alikuja kama mwana wa Adamu nabii kama ilivyoonera kumhusu yeye. Sasa yeye ni mwana wa, wa Mungu katika ya kimbinguni katika ule utawala mkuu ujao wa miaka elfu yeye atakuwa mwana wa Daudi, akiketi kwenye kiti cha enzi cha Daudi kama wasomaji wote wa Bibilia wanavyojua kwamba hiyo ni ahadi ya kiungu aliyoahidi Mungu akamwahidi Daudi yeye angemwinua mwanawe kuketi kwenye kiti chake cha, cha enzi. Na sasa katika huduma ya ajabu na ya kipekee nimeitwa kila kitu kutoka Mungu hadi ibilisi, na hivyo ndivyo ilivyo siku zote. Hivyo ndivyo huyu askofu mkuu wa kanisa Katoliki alivyoniambia usiku wa juzi juzi, chini kule katika yale mazungumzo, ambapo alisema ndugu Branham Yohana Mbatizaji alijitambulisha dhahiri katika maandiko kama ilivyonenwa na nabii Isaya. Akasema, huduma yako imetambulikana waziwazi katika kanisa. Akasema waluteri wamo katika Biblia, akasema waluteri walimjua Luther, wa Wesley walimjua Wesley, lakini vipi wa Pentekoste? Kasema wanazurura, zurura hawajui waende wapi. Nami nikasema Bwana, ninathamini jambo hilo, na ilikuwa wakati huo Roho alipomshukia bibi yule, hajawahi kuniona mimi mkewe naye akanena na kutambulisha mambo yale yale. Sasa kwa kweli, mbele ya ujumbe huu ninazu, ninazungumza asubuhi hii, sijui nilimwambia nikasema, Bwana nisingeweza kusema hivyo, hilo ni jambo kubwa mno kusema. Inaelekea kuwa hivyo jambo moja ambalo ninajua kwamba kuna kitu fulani ki, kimetukia dhahiri. Mambo yote haya tu imehakikishwa kisayansi na kuhakikishwa tena na tena ulimwengu, ulimwengu kote, haiwezekani tu kuwa hadithi. Ni kweli, ni nini? Hebu niseme kwa ku- kungama kun, kun kabla ya kuzungumza nani asubuhi hii sijui, na nisinge tubutu kutenda lolote mpaka nisikie toka kwake yeye ambaye amezungumza nami ame wakati uliopita na kuniambia mambo haya. Kumbukeni, bwana wetu Yesu Kristo kamwe hakujitambulisha yeye mwenyewe kama mwana wa Mungu. Yeye alisema umesema nilikuwa hivyo kwa kusudi, ili nilizaliwa, na kadhalika, lakini hakujitambulisha mwenyewe kamwe. Na sasa hiyo ilikuwa ile nguzo ya moto ambayo iliwaongoza wana wa Israeli. Ilikuwa Bwana Yesu Kristo katika umbo la Roho. Mnaamini hiyo? Yule Logos ambaye alitoka kwa Mungu. Na basi wakati yeye alipokuwa duniani, yeye alisema ni nalitoka kwa Mungu nami naenda kwa Mungu, sote tunajua hivyo. Na baada ya kifo chake kuzikwa na kufufuka, Sauli wa Tarso alikuwa akienda zake Dameski kuwatesa wa wa Kristo, kwa sababu walikuwa wakifundisha mambo kinyume na yale wamekwisha kufundishwa naye alikuwa shujaa mkuu chini ya Gamalieli, mmoja wa walimu maarufu sana wa wakati ule, katika shule yao, chuo chao cha watawa, na mtu mkuu na afisa wa kanisa. Na hapo ndipo ile nuru kuu, ile nguzo ya moto tena ilimpiga, akaanguka chini mchana. Ndipo sauti ikasema, Sauli, Sauli, mbona unaniudhi mimi? Sasa kama ukitazama wakati Paulo, Sauli alipoinuka alisema, Bwana, wewe u nani? Sasa mvulana yule akiwa Myahudi hakika asingeliita kitu chochote isipokuwa iwe ni kitu kinachoonyesha mfano wa Mungu. Yeye asingeki asingelikiita Bwana. Kwa hiyo ilikuwa nguzo ya moto ile ile, kama Yesu alivyosema, ninakwenda kwa Mungu, nilitoka kwa Mungu, nami ninarudi kwa Mungu. Huyo hapo amerudi katika umbo la nguzo ya moto tena, yeye akasema, ni mimi Yesu unayeniudhi, na ni vigumu kwako kwa wewe kupiga mateke mchokoo. Nasi tunatambua kwamba wakati Mtume Petro ambaye alipewa zile funguo kulijenga kanisa, tunaona kwamba yeye alikuwa gerezani, nayo hii nguzo ya moto ile ile ikapenya kwenye vito za chuma, ikafungua milango ya gereza na kumtoa Petro nje kisiri bila hata ya kumsumbua mlinzi. Kwangu mimi hiyo ni Yesu Kristo, yeye yule jana, leo na hata milele. Na basi siku zote utajua chochote kwa asili yake. Kitu chochote hujulikana kwa asili yake, tunda kinalozaa Nami nawaomba mwangalie aina ya tunda inalozaa nuru hii ambayo ni Mungu. Kwa sababu hiyo, siku zote urudi kwenye neno la Mungu na kuthibitisha neno la Mungu, kuhubiri neno la Mungu, kisha Mungu anathibitisha neno hilo dhahiri mbele yenu. Yapaswa kuwe na kitu fulani nyuma yake. Watu wameniita mimi nabii, sijiiki mwenyewe nabii yeyote, kwa sababu nisingethubutu kusema hivyo lakini nime tuseme ninaweza kusema hivi kwamba Bwana ameniruhusu nione vitu kabla kusema mambo ambayo yametukia, yatakayotukia ya na yanayotukia, na hapana hata wakati mmoja limeshindwa katika mara kumi elfu nyingi. Kila kitu ambacho yeye alisema kingitukia kilitukia, sote tunajua hivyo. Kama yupo mtu mwenye kwenye kusanyiko hili linaloonekana asubuhi hii au mahali popote anayeweza kusema haikutukia wakati yu... fulani, uko huru kusimama na kusema hivyo. Lakini kama kila mtu anajua kwamba kila wakati katika mara elfu nyingi imekuwa sawa kabisa kabisa, aseme amina. Unaona, kwa hiyo hilo lingekuwa jambo lile lile ulimwenguni kote. Kitu fulani kiko karibu kutukia. Mungu kamwe hapeleki mambo haya bila ya kuwa na kusudi nyuma yake. Nilikuwa tu ninawaza hapa, niliweka hapa moja ya maandishi yangu kwamba asubuhi hii ninavaa viungo vya sijafu, na wengi wenu mmemsikia huyu mcheza sinema John Russell, na mama yake ni mpentecoste na Dan Henry ni binamu wake, binamu wa karibu, mtoto wa dada ya mama yake. Yeye alikuwa Mbaptisti. Alikuwa amesimama mkutanoni, mkutano wa wafanyabiashara huko Los Angeles California, miaka miwili iliyopita, nami nilikuwa tu nimemaliza kuzungumza ma, ma, maneno makubwa mno na yenye nguvu hata mwangalizi mmoja wa waangalizi wa kuwa Assemblies of God alishuka, akaja jukwaani kutoka kwenye roshani ambako alikuwa ameketi na akasema, siamini kwamba Ndugu Branham alimaanisha jambo hilo. Nikasema, yani pasa kumaanisha hilo, Bwana ni Bwana sema hivi. Ndipo basi ilikuwa kuhusu kanisa katika wakati huu, na mnamo wakati ule, kijana huyu mwanamume ambaye ni mfanyabiashara, ndugu yake yuko, alikuwa pale akipiga picha za televisheni asubuhi ile ndugu yake mwingine ni, ni, ni mkaguzi wa barabara za serikali huko California. Basi Dan Henry akaja mbele e, baada ya kufungwa kwa mkutano jukwani hivi, ambako wanaume wote walikuwa wameketi, akashuka akaja akanikumbatia, naye akasema maneno haya, ndugu Branham, natumai hili halisikiki la kukufuru bali Kasema hayo yangeweza kufanywa sura ya ishirini na tatu ya Ufunuo ambapo kuna sura ishirini na mbili tu katika Ufunuo. Akasema natumaini iliye alisikiki la kukufuru. Maana aliposema hivyo, sasa yule mvulana alikuwa Mbaptisti, naye hakujua kitu chochote kuhusu mambo ya kimbinguni. Huku amenikumbatia, alianza kunena kwa lugha isiyojulikana, naye alipomaliza kunena kwa lugha, palikuwa na mwanamke mnene mweusi aliyeketi moja kwa moja mbele yangu Akainuka akasema, hiyo haihitaji tafsiri yoyote. Akasema, mimi ninatoka Shreveport Louisiana, au Baton Rouge Louisiana. Akasema hicho ni Kifaransa kitupu. Victor Le Duc ambaye ni Mfaransa naye pia ameketi pale, akasema, hakika mimi ni Mfaransa na hicho kilikuwa Kifaransa kweli kweli. Nikasema, ngojeni kidogo, wewe andika aliyosema na wewe andika aliyosema. Kabla ya kusema kitu chochote, andikeni mlichosema, na hebu tuone maandishi yenu na kwa na mwingine akaandika ikawa kwamba hata vituo vilikuwa sawa. Ndipo yapata wakati ule walipoleta hayo maandishi, mbulana mwenye sura nzuri na nywele za rangi ya shaba akaja kutoka kule nyuma ambako hapakuwepo na nafasi ya kutosha kwake kuketi, alikuwa amesimama huko nyuma. Akaja mbele, akasema hebu kidogo, ningetaka kutoa maandishi pia. Akasema mimi ni mkalimani wa Kifaransa katika um, umoja wa Mataifa, akasema ningetaka kuacha maandishi yangu na hapa maandishi yote matatu yanafanana kabisa ya Kifaransa, na hivi ndivyo yanavyosema: haya ni maandishi ya awali yaliyoandikwa, maandishi yaliyoandikwa papo hapo. Haya ni maandishi ya Dani mwenyewe aliyobeba mkoni mwake. Bila shaka yalikwenda kwa Wakristo wa, wa a wafanya biashara na kadhalika, kwa sababu wewe umechagua ile njia iliyo nyembamba, njia iliyo ngumu zaidi. Wewe umetembea katika chaguo lako mwenyewe, umechukua uamuzi sahihi na halisi, nayo ndiyo njia yangu. Kwa sababu ya uamuzi huu muhimu sana, sehemu kubwa ya mbinguni itakungojea. Ni uamuzi mzuri jinsi gani wewe umechukua, ili lenyewe ndilo litakalotoa na kutimiliza ule ushindi mkuu sana katika upendano wa Kiungu. Sasa mtu huyo aliandika jina lake hapa. Maneno yaliyopo hapo juu yalifasiriwa na ya Dan Henry akitoa unabii juu ya ndugu Branham, yametolewa na mashahidi watatu katika mkahawa huko Los Angeles, California. Sasa kijana yuyu huyu ambaye alitoa unabii huu bila ya kujua aliyokuwa akisema, alikuwa huko Yerusalemu yapata mwezi mmoja uliopita. Alipata majaliwa ya kwenda na, na, na kulala katika kaburi ambamo Yesu alikufa na akazikwa. Basi wakati alipokuwa amelala pale, alisema ali, nilikuwa nilikuja mawazoni mwake kwa nguvu sana, naye akaanza kulia, kasema jinsi ambavyo imekuwa vigumu mno kwa ndugu Branham kusimama dhidi ya ulimwengu na mambo haya na makanisa yote, kama ilivyo ilivyo neno. Wakati mmoja kuhusu mtu mmoja, kuhusu sehemu ya Billy Graham, kasema, tunaweza kumwona Billy Graham sababu makanisa yote yameungana pamoja kwa ajili yake, tunamwona Oral Roberts wa Pentecost, lakini twawezaje daima kupata chochote wakati hilo ni kinyume na ambalo watu wamefundishwa? ni Mungu na dani analofanya kwa kujifurahisha hutengeneza mawe madogo. Alikwenda mahali ulipowekwa ule msalaba, ambako walisema ule msalaba uliwekwa katika mwamba. Hapakuwa na mtu yeyote karibu, kwa hiyo alivunja kipande kidogo cha mwamba na akakiweka mfukoni kama mkumbukumbu. Akaja nyumbani na kunitengenezea jozi ya, vi, ya vi, viungo vya sijafu, na ajabu ni kwamba alipo zitengeneza zilionekana kuwa zimetiwa damu na moja kwa moja katika kila moja yake katika mfululizo napi, napita kinjia chembamba kilichonyoka moja kwa moja ndani ya zote mbili. Sasa hiyo yaweza kuwa uh, tu. Unaona, mtu mwingine anaweza asiliona hilo, bali kwangu mimi ni kuidhinishwa kwa mambo ya yale ninayoamini. Ninaamini kwamba kila kitu kina kina maana yake na sasa katika wakati huu, lolote alilo nalo Bwana, kama hili si jambo lile ambalo yeye alitabiri la Malaki nne na pia la Luka kumi na saba na maandiko mengine mengi ambayo yanapaswa kutimia katika siku hizi za mwisho. Hebu niseme hivi katika kumalizia, limeweka msingi kwa mtu huyo wakati atakapokuja. Kwa hiyo ninashukuru mno kwamba Mungu Mwenyezi, kama ndivyo ilivyo, ameniruhusu kutenda jambo fulani dogo katika hali yangu ya kutoelimika, kuonyesha kuthamini kwangu kwa upendo wake kwangu, upendo wangu kwake, kwa na upendo wetu kwa watu. Kwa hiyo kwa unyofu ninaliendea somo hili la ndoa na talaka. Mungu na aturehemu sisi sote. Na sasa sikiliza kwa makini, na akina dada msiinuke na kutoka nje, kaeni kimya kwa muda kidogo tu. Enyi ndugu zanguni, fanyeni vile vile, msizime msi redio zenu. Nje huko mambo yanavyowajia kwa njia hii ya simu, msifanye hivyo. Hebu kaeni kimya tu kwa dakika chache ya mpaka yatakapokwisha. Sikilizeni kwa makini, kama hamkubaliani nayo, andikeni maandiko ninayotumia kisha mkayasome kirefu kwa maombi, kabla hamjajiamulia Mungu tusaidie tunapojaribu kuliendea somo hili sasa. Linaweza liwe refu kidogo, sitaki u, uwe katika haraka yoyote, na chukueni tu wakati wenu. Sisi sote na tujifunze neno la Mungu kweli kweli, na kwa bidii sana, jinsi tuwe tujuavyo kujifunza hilo. Hebu na tuanze na Mathayo Mtakatifu sura ya kumi na tisa na kuanzia, nafikiri na aya ya na, nane ya sura ya kumi na tisa. Nataka kuanza uh, ningeanza pia na ya kwanza na kuendelea kusoma hadi ya ya nane ya sura ya kumi na tisa. Sasa kumbukeni mambo haya ambayo ninasema, ni lazima yatoke kwenye neno la Mungu. Haiwezekani iwe ni maoni yangu mwenyewe, sababu maoni yangu ni kama ya mtu mwingine yeyote, lakini inapaswa iambatane na neno la Mungu. Kumbuka, Mungu huweka kila kitu katika mfululizo. Habadiliki kamwe. Ni yeye yule jana, leo na hata milele. Mnaamini hivyo? Ni yeye yule. Sasa nitasoma toka sura ya kumi na tisa. Ikawa Yesu alipomaliza maneno hayo, akatoka Galilaya, akafika mpaka Uyahudi, ng'ambo ya Yordani. Makutano mengi wakamfuata, akawaponya huko. Basi mafarisayo wakamwendea, wakamjaribu nasimama hapo kidogo, ili uweze kupata mkazo wa ni nani walikuwa wanamjaribu, wakimwambia je, ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu? Akajibu akawaambia, hamkusoma ya kwamba yeye aliyewaumba mwanzo aliwaumba mtu mume na mtu mke? Akasema kwa sababu hiyo mtu atamwacha babaye na mamaye, atambatana na mkewe na hao wawili watakuwa mwili mmoja hata wamekuwa si wawili tena, bali mwili mmoja. Basi al aliowaunganisha Mungu, mwanadamu asiwatenganishe. Wakamwambia, jinsi gani basi Musa aliamuru kumpa hati ya talaka na kumwacha? Akawaambia Musa, kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu aliwapa ruhusa kuwaacha wake zenu, lakini tangu mwanzo haikuwa hivi. Sasa Mungu tusaidie andiko hili. Swala hili lilimkabili Yesu mwanzoni kabisa wa huduma yake pia lilimkabili Musa mwanzoni kabisa mwa huduma yake. Ni swala la mbele kabisa katika mioyo ya waamini wenye dhambi. Hajali mwenye dhambi hajali, lakini ni kwa ajili ya waamini, kwa sababu muamini anajaribu kutenda yote ambayo anajua jinsi ya kutenda, kuishi sawa mbele za Mungu. Kwa hiyo swala lolote likija juu ya dini basi jambo la ndoa na talaka hujitokeza. Kwa nini? Kwa sababu ndilo chanzo cha dhambi ya asili. Hapo ndipo dhambi ilipoanza, na hiyo ndiyo sababu linaletwa kila wakati, kwa sababu ndicho chanzo cha dhambi hasa. Sasa sitakuwa na wakati wa kuelezea mambo yote haya, lakini nitafurahia kujibu barua yako au kitu chochote niwezacho, au tun tuna vitabu vilivyoandikwa juu yake na maswali mengi na hata kato za magazeti na kadhalika, hapa kuthibitisha jambo hili. Tunajua kwamba ilikuwa hawa tofaa ambalo alidhaniwa likula ambapo hata si kimaandiko. Sasa wanadai ilikuwa embe dodo, haikuwa mojawapo ya hayo. Alizini, hilo lilimleta mtoto wa kwanza ambaye alikuwa Kaini, mwana wa shetani. Kwa nini? Ndani yake mlikaa uovu, au kuja kuhabili. Mwana wa shetani alikuwa Kaini. Ninajua swali lako sasa. Hawa alisema nimepata mtoto mwanamume kwa Bwana. Hilo ni sawa kabisa. Unaweza kumchukua mwanamke mpotovu sana kuliko wote mjini, mwanamume mbaya zaidi ya wote. Kama hao wangepata mtoto, ingebidi atoke kwa Bwana, kwa sababu Mungu ana sheria zilizowekwa, pamoja na sheria hizi, kama kuchomoza kwa jua. Kama ukiweka gugu katika shamba zuri litamea na lazima limee, kwa sababu ni sheria ya Mungu. Mbegu inapopandwa lazima iote, na hakuna kiwezacho kuotesha uhai ila Mungu, kwa sababu hutenda kazi chini ya sheria zake. Kwa hiyo wakati uzao mwovu ulipopandwa katika tumbo la uzazi la, la Hawa, ilibidi uoteshe, kwa sababu ni sheria ya Mungu ya kuzalisha, na hai angali uweza kufanya kitu chochote kingine ila kuuzaa na ulibidi utoke kwa Mungu hiyo, okay. Ndio sababu watu wanasema watoto wachanga wa, wakati mwingine wa ambao wakuzaliwa na wazazi wa Kristo wamepotea. Damu ya Yesu Kristo ufanya upatanisho kwa ajili ya yule mtoto. Sijali amezaliwa amezaliwaje na alizaliwa katika uovu jinsi gani, yeye ni mwana kondoo wa Mungu aliichukwae dhambi ya ulimwengu. Mtoto yule mdogo hawezi kutubu kwa sababu hana kitu cha kutubia, na hiyo ndio iliyokuwa ili dhambi ya ulimwengu ambayo iliondolewa na damu ya Kristo. Watoto wachanga huenda mbinguni, ni dhambi ya asili, na hiyo ndio sababu linaulizwa wakati tukio lolote kuu linapokuja kutoka kwa Mungu. Karibu jambo la kwanza, vipi kuhusu ndoa na talaka? Sasa, kama ilivyo daima, bado ni swali miongoni mwa watu kama ilivyokuwa katika nyakati za Yesu, kama ilivyokuwa katika nyakati za Musa, siku zote imekuwa hivyo na ndivyo ilivyo hata leo. swali swala miongoni mwa watu, kwa sababu watu wa wanataka kujua ukweli ulipo there... Lakini palipo na swali lazima liwepo jibu then... na sasa likiwa jibu kama nilivyosema hapo kabla, juma hili lazima kuwepo na jibu sahihi. Na kama tukipata jibu kwa kitu chochote nalo si si sahihi, basi tunajua kwamba uh, ni kosa, lakini lipo bado ungeliuliza mpaka swali la kweli li, lijibiwe, kama unataka kujua ukweli. Na kwa kuwa hili ni swali la Biblia, shati liwe jibu la Biblia na kama nilivyosema, kama nilitaka kwenda mashariki asubuhi hii, na kwa hii, yote ambayo nimejua hili, ilinibidi kutafuta kitu fulani shambani na kilikuwa moja kwa moja mashariki, nami nilikwenda mashariki. Mtu fulani akasema, ndugu Branham, hili ni mashariki. ni mashariki kwa kwa kuwezekana, kwa, kwa, kwa, lakini ni kaskazini mashariki. Ningepita ki, kitu kile nilichokuwa nikitafuta, ningerudi nikijua nilikosea na kama mtu fulani alisema ndugu Branham, nenda upande huu mkono wako wa kulia sasa, huko kwa uwezekano ni mashariki pia, bali ni kusini mashariki. Ningepoteza kitu nilichokuwa nikitafuta kwa sababu nimepita mipaka ya njia kamilifu na ya moja kwa moja. Sasa kama hizo ni kweli, tuna itikadi mbili juu ya ndoa na talaka nazo ndivyo ilivyo. Mojawapo husema ya kwamba mwanamume anaweza kuoa mara moja tu, isipokuwa mkewe amekufa, na hilo ni moja ya hayo maswali, lakini ukiifuata hiyo utakosa kiasi. Na alafu nyingine husema lo, kama mke au mume mmoja wao amezini, mmoja wao anaweza kuachwa na afunge ndoa tena. Unajikuta umekosa kiasi kwa jambo hilo. Kwa hiyo unaona, si kusini mashariki wala kaskazini mashariki, tunataka moja kwa moja mashariki. Utaishiwa na maandiko unapokwenda upande huu, utaishiwa na maandiko unapokwenda upande ule. Tunataka kujua mahali ya maandiko yanakutana na maandiko na kujua ulipo ukweli. Kila mmoja uchukua njia tofauti na kushindwa kuleta jibu lililo sahihi, lakini hata hivyo lazima liwepo jibu. Ni kama tu leo kuna itikadi mbili maarufu za mafundisho katika kanisa. Moja yao ni ukalvini, nyingine ni wa ua, uaimenia. Moja ya hizo ni ya kisheria, nyingine ni neema. Nasi tunatambua kwamba wale watu wanaoamini katika neema wa kalvini husema Mungu abarikiwe, kuvuta sigara hakunidhuru mimi, kunywa pombe hakunidhuru, naweza kufanya mambo haya, ninao usalama wa milele. Halafu tunaona ule upande mwingine wa mshika sheria akasema, lao ningetaka kumkaribia kwelikweli, ningetaka ajue ninavyosikia, lakini mimi ni Mkristo, yani basi ni nyamaze. Unaona, unajikuta kwenye njia mbili tofauti, na hakuna hata moja ya hizo iliyo sahihi. Sasa hilo ni gumu kulisema hivyo, bali ni ukweli. Tunajikuta kwenye njia mbili tofauti, moja iendayo upande mmoja, moja mwingine. Sasa hebu tuone ukweli ulipo. Sasa sikiliza na uone iwapo hili linasikika la busara kwako. Kwa mfano, kama nikijitayarisha kwenda nchi za ng'ambo nami nitachukua jamaa yangu, nitamwita mke wangu anijie, nami nitasema nitakwenda kwe, nita ng'ambo mpendu. Basi huu ndio upande wa mshika sheria. Sasa mke wangu nitakuwekea sheria kama ukibem, ukibembwa na mwanamume yote wakati nimeondoka, nirudipo, umwo mwanamke mke aletalikiwa nani. Sikutaka wewe ukonyezane macho, sitaki ubembwe. Unaelewa hilo, mimi ni mumeo. Kama ukifanya hivyo, nitakuwacha wakati nirudipo, ndipo hatanijia hata ni hata nijia na kunishika tai na kusema bwana wangu mwema anataka kukuambia jambo fulani. Unaona, unaona kwamba kama ukimkonyezea macho mwanamke yeyote au kutembea na mwanamke yeyote au kumbemba mwanamke mwana yeyote mwana mwana utakuwa mwanamume mwana mwana, aleta likio utakaporudi. Sasa je, hiyo itakuwa nyumba yenye ya, ya furaha? Hiyo ni kwa washika sheria. Sawa. Sasa upande ule mwingine ni kwamba kama nikienda ng'ambo na nifanye kosa uh, niondoke niende, nikaseme, sasa, angalia, nitatembea na mwanamke huyu na ah, ni sawa kwa mo, wa, kwa mke wangu, ye hajali mke wangu asema nitatembea na mwanamume huyu ni sawa. Kwa bili yeye ajali. Kama sijali, basi kuna kasoro kwangu, simpendi mwanamke yule. Sawasawa naye, kama hajali, ana kasoro yeye. Ni mke wangu, sitaki wanaume wengine wamchezee. Yeye ni mke wangu. Sasa njia nzuri kwake ni hapo. Wote wawili wana ukweli, bali si ukweli halisi. Sasa niendapo ng'ambo, kulifanya hilo sahihi jambo. E, jamaa yangu ndogo hukusanyika nasi, tunaomba pamoja. Nami ninawakabidhi kwa Mungu nao wananikabidhi kwa Mungu. Nasi tunapofanya hivyo, tunakwenda ng'ambo. Ninaenda ng'ambo. Sasa najua ye ananipenda ana, nina imani naye, nami nampenda, ana imani nami. Maadamu ninampenda hivyo, hata kuwa na wasiwasi kwamba nitatembea na mwanamke mwingine maadamu ananipenda sawa sawa, mbona, mm, hakuna haja ya mimi kufikiria kuhusu mwanamume mwingine yeyote kutembea naye, kwa sababu yeye ni mke wangu, nami ninamwamini, ni ninaamini. Kana kwamba kweli ni, ningefanya kitu kibaya, ningefanya kosa na kutembea na mwanamke fulani, nikarudi nikamwomba msamaha na kumwambia mimi na sikutaka kufanya hivyo, nilinaswa, nili, nili tu na mtego, mwanamke huyu alinikimbilia tu na kunikamata mkono, naye ka akaanza jambo fulani, ninaamini angeelewa, naamini angenisamehe jambo hilo, lakini nisinge lilitenda hata iweje, kwa sababu ninampenda. Ingawa angelinisamehe nisinge lilitenda, nisinge limuumiza hata iweje. Ingawa najua angenisamehe jambo hilo, sitaki kumuudhi, na hivyo ndivyo ilivyo kwa Mungu. Iwapo mimi kama upendo wa fileo ambao ni upendo wa kibinadamu, upendo wa ushirika unaweza kumfanya mti, eh, mtu ajisikie hivyo kwa mkewe, na upendo wa agabo je, ni neno la Kiunani linalomaanisha upendo wa Mungu hilo li- lingelifanya li, nitende nini kuhusu yeye Yesu Kristo? Mimi, maadamu ninataka kwenda kulitenda, liko moyoni mwangu kulitenda vema. Ninasema, maadamu liko moyoni mwangu kulitenda, ninakwenda kulitenda. Sheria haitaniruhusu kulitenda, ni kwa sababu ninajua ningeliadhibiwa, ningeli, ningeli nikilitenda. Lakini ukweli wake hasa ni kwamba ni wakati upendo wa Mungu japo mwenyoni mwako mpaka wewe unataka kutenda jambo hilo, huo ndio ukweli wake. Hizo hapo zile itikadi mbili, sio sheria au jambo jingine au ukalvini, ni zote mbili. Sasa tunaona leo pia kuna madhehebu mengi mbalimbali mbali kuna kanisa la kikatoliki kanisa la kiprotestanti kila moja lao husema wao ndio njia unaona tunayo njia sisi ndio ile kweli hapo kuna methodisti anasema tuna ile kweli mbaptisti husema tuna ile kweli vyema kwangu mimi maadamu wanaona hivyo si hivyo kwa sababu Yesu alisema mimi ndimi kweli unaona kwa hiyo kama yalivyokuwa mahubiri yangu usiku uliopita kwamba yeye ndiye mahali ambapo Mungu aliweka jina lake, mahali pekee pa kuabudia. Huu Mkristo ati kwa sababu wewe uu Protestanti, huu Mkristo ati kwa sababu wewe uu Mkatoliki, huu Mkristo ati kwa sababu u Methodist, Baptist au Mpentekoste, huu Mkristo kwa sababu umebatizwa katika Yesu Kristo, kwa Roho Mtakatifu, sio kwa maji. Kuna imani moja, Bwana mmoja, ubatizo mmoja. Huo ni ubatizo wa Roho Mtakatifu. Ubatizo wa maji hukuingiza katika ushirika, bali ubatizo wa roho mtakatifu hukuingiza katika Kristo. Ukweli ndio huo. Pia tunayo mawazo mawili kuhusu hii ndoa na talaka. Sasa, kwa kuwa bwana wetu ametufungulia siri ya zile muhuri saba ya neno lake katika siku hizi za mwisho, sasa wengi wenu, ili laweza liwe ni kiunani kwenu, lakini kanisa langu linaelewa kwa kitu gani. Nanyi mmesikia kuhusu yale maono na mambo yaliyotukia, na swali hilo ni swali la Biblia lime- limekaribishwa hapa kuamini. Lazima kuwepo na jibu la kweli kwa, sa, kwa siri yote nzima iliyofichwa tangu kuwekwa misingi ya dunia. Na Biblia hutabiri na kusema kwamba katika siku hii siri hizi zingefunuliwa ufunuo kumi na malaika wa saba atakapopiga baragumu mjumbe wa laodikia siri za Mungu zingefunuliwa na huu ndiyo wakati wa mwisho ambao ni laodikia angalia ufufuo wote huu ulioendelea kwa miaka kumi na mitano au zaidi hapana madhehebu hata mmoja ametokea kutokana na huo Luther alikuwa, alikuwa na ufufuo ku, kukatokea kukatokea madhehebu. Wesley, kukatokea madhehebu. Alexander, Alexander Campbell, kukatokea madhehebu. Watu hawa wote maarufu, John Smith na kadhalika, madhehebu. Moody, wakati wote. Lakini hapa pamekuwa na mmoja. Kwa kawaida ufufuo hudumu kama miaka mitatu tu, bali huu umeendelea kwa miaka kumi na mitano na ha hakujatokea hata madhehebu moja. Kwa maana huu ni wakati wa mbegu, hakuna kapi tena. Baada ya lile kapi kuondoka ni mbegu. Mungu yuko tayari. Kama yeye alitendi hivi sasa, yeye ataliita kanisa lifikie ukamilifu kwa neno lake, Yesu Kristo. Angalia, lazima liwepo jibu mahali fulani, na ikiwa ndio hiyo siri ya Mungu iliyotiwa muhuri saba muhuri saba. Ni wangapi wanaolielewa hilo? Inua mkono wako juu, hebu tuone. Nafikiri wengi wao ni kusanyiko letu kutoka hapa karibu. Sikiliza, kama sivyo vitabu, vitabu vitatoka hivi karibuni juu ya somo hilo. Tunavyo vitabu vitabu juu yake. Sasa Yesu katika kifungu chetu anatualika turudi kule mwanzo kwa jibu la kweli la kimaandiko. Sasa yeye alipokabiliwa na hili, palikuwepo na mambo mawili dhahiri yaliyojitokeza. Makuhani walimwambia yeye, je, mtu anaweza kumwacha mkewe aowe mwingine kwa sababu yoyote? Naye Yesu akasema, tangu mwanzo haikuwa hivi. Ndipo wao wakasema, Musa alituruhusu kumpa hati ya talaka na kumwacha kwa lolote walilotaka. Yeye akasema kwamba Musa alifanya hivyo kwa sababu ninaliachilia hilo lishike kidogo kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu. Lakini tangu au mwanzoni haikuwa hivi. Swali, swali leo kama la amani ya ulimwengu, je, inakuja kwa siasa, muungano wa mataifa ya kiungana? Ninawaambia la. Siku zote imeshindwa na itashindwa tena, bali kungali kuna jibu la kweli la hilo swali be... je, kutakuweko na amani duniani? Ndiyo, dhambi itakapoondolewa duniani, kutakuwa na amani. But, but, uh, lakini hadi wakati huo hakutakuwa na amani with... Taifa litaondoka kupigana na taifa na ufalme kupigana na ufalme. gave... Mungu alitoa tiba ya dhambi. Sikiliza kwa makini sasa. Mungu alitoa tiba kuondoa dhambi ulimwenguni, lakini mwanadamu wa duniani hatakubali tiba ya Mungu. Mungu alitupa tiba na njia ya kuoa wake zetu na kuishi nao, lakini mwanadamu hatakubali tiba ya Mungu, hawatakubali neno lake juu yake. Yesu amesema jambo hili na hili linatukumbusha sisi kuhusu kuhusu maneno yake tukiju, tukijua kwamba yeye alisema mbingu na nchi zitashindwa zitapita, bali langu halitapita. Swali jibu la kweli ambalo Yesu anatutaka tulirejee ni kurejea hapo mwanzo. Basi hiyo ingekuwa katika kitabu cha Mwanzo, sababu neno mwanzo ni sura ya mbegu kwa kila swali katika Biblia na siku zote ya kubidi urejee kwenye mbegu kuona ni mbegu ya aina gani iliyomo shambani, kuona mao, mazao yako yatakuwa nini. Sasa ni mbegu gani imepandwa? Kitabu cha Mwanzo, kwa kuwa ndicho sura ya mbegu, tungerejea katika Mwanzo. Yesu anatupeleka kwenye andiko hilo, hapo mwanzo. Sasa kumbuka, hapo ndipo wakati ulipoanza kuanza. Kabla ya hapo ilikuwa umilele. Sasa swali letu hapo lilikuwa angalia, kama tukirejea mwanzoni. Sasa msikose hili, na hiyo ndiyo sababu ninataka kuzungumza polepole pole, ili kwamba watu nje kwenye simu na ili kwamba kanda zinene dhahiri, kama Yesu alisema, rejeeni pale mwanzoni palipokuwepo na jozi moja tu ya chochote duniani palikuwa na Adamu mmoja Hawa mmoja waliounganishwa na Mungu peke yake, farasi jike moja dume moja, kasuku jike moja wa kiume moja, hapo mwanzoni. Kama yeye alivyotuambia turejee kule nyuma, palikuwepo na jozi moja tu ya chochote hiyo ni kweli. Basi tunaona sasa kwamba kila kitu hapo mwanzo kilikuwa kikienda katika kanuni timilifu na upatano na Mungu. Hakuna kitu kilichokuwa nje ya mpangilio. Kila kitu mbinguni bado kiko katika utaratibu. Nyota zote, jamii ya nyota, mfumo wa jua, kila kitu kiko katika utaratibu mkamilifu. Moja yayo ikisogea, ita itakatiza mpango wote. Sasa sikilizeni, mnaona katizo moja huharibu mpango wote. Sasa, wakati wanadamu walipokuwa wakiendelea pamoja na Mungu, wakiwa ni mwanamume mmoja na mwanamke mmoja, mwanamke huyu alitenda dhambi, na jambo hilo likaondoa mpango wote wa duniani katika mwendeleo wa Mungu. Kwa hiyo neno moja likionge, likiongezwa kwenye kitabu hiki au neno moja likiondolewa kwake, umtupilia mbali mkristo kutoka kutoka mwendeleo mmoja kwa moja na Mungu. Ulitupilia mbali kanisa kutoka mwendeleo pamoja na Mungu, utupilia jamaa mbali na mwendeleo pamoja na Mungu. Kila muamini mwa, anaoweza kutupiliwa mbali kwa kutokulikubali kila neno la Mungu. Naam, mwanamke ndiye aliyesababisha farakano la ile nyumba nzuri, si not... Kerubi aliangaisha dunia, Adamu si aliyefarakanisha ile nyumba Adam, the church, the home out. It was not... si kitu kingine ambacho kilifarakanisha yale makao na kuondoa kitu hicho chote katika But mwendeleo, bali ni mwanamke Hawa, it, it, na ni hapa ambapo ule mwanzo ambao Yesu alinena habari zake ulipovunjwa. Yesu alisema hapo mwanzo Mungu aliumba cha kiume kimoja, cha kike kimoja cha kila aina, na sasa mwanamke huyu si farasi jike, si mungu jike the, bali mwanamke alivunja mwendeleo wote wa utendaji wa Mungu duniani na kutupilia kila kitu mautini. Mwanamke sio mwanamume from... alivunja lile agano, alivunja agano kwa sababu gani alivuka mipaka ya neno la Mungu. Now, sasa kama yeye alivunja agano lake na mumewe alivunja agano lake na Mungu because, basi kwa sababu alivunja agano na Mungu alilivunja na mumewe you... na wakati mlipovunja hadi yenu na agano lenu kwa neno la Mungu hilo ndilo lililosababisha washiriki wengi haramu wa kanisa, kwa sababu kundi la watu lilikusanyika pamoja likasema sema, hilo halikumaanisha hivyo, nalo hutupa madhehebu yote nje ya mwendeleo. pamoja na neno, hatuamini hilo. Dr. Jones alisema haikuwa hivi, lakini maadamu Mungu amesema, ndivyo ilivyo. Yeye alisema neno la kila mtu liwe uongo na langu kweli. Hapo uvunja mwendeleo. Sasa see... tunaona kwa kuwa mwendeleo umevunjwa basi, kamba ya uhai ilikatika pia, the... kamba ya wakati ilikatika, agano likavunjika, kila kitu kikavunjwa vunjwa. Nini kilisababisha jambo hilo? Mwanamke huyo ndiye aliyevunja agano. Sasa kama unataka kusoma hayo, unaweza kuyasoma Mwanzo tatu. Sasa hapo ndipo basi mwanamume alifanywa kumtawala mwanamke kwa neno la Mungu. Hakuwa tena sawa naye alikuwa sawa na mwanamume katika yale maumbile unajua, lakini wakati alipovunja neno la Mungu Mungu, alimfanya mwanamume mwana mwana amtawale mwana. Mwanzo tatu kumi na sita, kama unataka kuliandika. Hakuwa tena sawa na mwanamume mwana mwana. Alikuwa mvunjaji wa neno la Mungu Je, huoni mwanamke mwanamke kanisa chini hapa, mvunjaji wa neno la Mungu, hilo lilimtupilia mbali na ule mwendeleo, na hilo ndilo ambalo kanisa limetenda na kuingiza mauti ya kiroho juu ya kitu hicho chote. Sasa mtaelewa kwa nini mimi hukemea mambo haya kwa ukali jinsi ninavyofanya. Ni ukweli, hizi ni kweli za Biblia. Angalia, kwa nini alitenda jambo kama hili? Huyo mwanamke mpendwa mrembo na mkamilifu, angewezaje? Niliona picha wakati mmoja, naamini ilikuwa Ugiriki, ya mchoraji aliyechora picha ya Hawa, alikuwa kitu cha kuchukiza mno ulichowahi kuona. Hilo laonyesha kile mtu mwenye mawazo ya kimwili anachoweza kutazama, bali yeye hakuwa hivyo. Alikuwa mrembo, kwa sababu alikuwa mwanamke mkamilifu, mwanamke wote Angalia kwa nini alitenda jambo kama hilo akiwa katika hilo daraja la juu? Alikuwa pamoja na mwanamume sawa naye. Basi bali sote tunajua sasa, alipoteza usawa wake na mwanamume alipotenda dhambi naye, Mungu akasema tangu sasa na kuendelea, mwanamume atakuwa mtawala wako. Sasa hayo ni maandiko. Mkitaka tunge yasoma ninawapa maandiko, ili tuokoe wakati kwa ajili ya mawasiliano haya makubwa ya simu nchini kote, ili kwamba muweze kuyasoma wenyewe. Angalia kwa nini yeye alifanya hivyo. Shetani aliwezaje kumfikia? Ulijua kwamba shetani alikuwa sawa na Mungu siku moja? Ndivyo hakika, kila kitu isipokuwa Muumba. Alikuwa kila kitu, alisimama katika mkono wa kuume wa Mungu mbinguni, kerubi mkuu anayeongoza. Angalia sababu ya mwanamke kufanya hivyo. Yeye hakuwa katika uumbaji wa asili, yeye hayuko katika uumbaji wa asili wa Mungu. Yeye ni kitu kilichotolewa kwa kingine. Kwa hiyo hapo mwanzo, kama Yesu alivyorejea kwake, hakuwa kiumbe cha asili kilichoumbwa na Mungu. Yeye alitolewa kuwa mwanamume. Wakati Yesu aliporejea hapo mwanzo, kumbuka, Adamu alikuwa vyote viwili, mwanamume na mwanamke, katika uumbaji wa asili mmoja lakini basi, alitenganishwa kwa ubavu. Angalia, lakini kitu kilichotolewa kwa kingine, na angalia, ndiye wa pekee miongoni mwa uumbaji wote wa Mungu wa kila mnyama na chochote kile, ndiye wa pekee aliyetengenezwa jinsi hii. kila jike mwingine yeyote alikuwa katika uumbaji wa asili kila jiki mwingine yeyote alikuwemo katika uumbaji wa asili. But, lakini hawa hakuwa katika umbaji wa asili. See, unaona, ilibidi huyo afanyizwe jinsi hiyo. Tutalifikia baada ya muda mfupi. Angalia katika uumbaji huu alimokuwemo, sio katika ule wa asili, bali alitolewa kwa mwingine, na katika uumbaji huu kuna sasa sitaki kuwaudhi, lakini nataka kuwaambia ukweli nanyi. Hebu ketini kimya, mnatenda vyema. Hakuna kitu kilichotengenezwa kuwa kidanganyifu sana kama mwanamke aliye mdanganyifu. Hakuwezi kuwa na kitu kingine, hakuna kitu kilichotengenezwa kuwa hivyo. Pia hakuna kitu ambacho kinaweza kudanganyika kwa urahisi sana kama mwanamke. Sasa kule kuanguka kunathibitisha tamshi hili kuwa kweli. Kule kuanguka kwa mwanzoni, yeye hakuwemo katika ule uumbaji asili wa mwanzoni, alikuwa ndani ya Adamu bali sio katika jinsia ya kike. Yeye mwenyewe hapo mwanzoni, yeye alitengenezwa kutoka kwa kitu kingine. Naam, hakuna kitu kilichotengenezwa ambacho chaweza kudanganya na kudanganyika kwa urahisi kama mwanamke. Hakuna kitu kilichotengenezwa au kinachoweza kujishusha chini kama awezaji wa mwanamke. Fikiria sasa, hakuna kitu kilichotengenezwa katika uumbaji wote ambacho kinaweza kujishusha chini kama awezaji wa mwanamke anaweza kuurarua moyo wa mwanamume vipande vipande kwa urahisi sana kuliko kitu chochote kilichopo ulimwenguni ni mkewe. Hebu maskini huyo mke mzuri aanze kuzurura na wanaume wengine, mta, mtazame jamaa huyo ameketi pale na watoto huku, machozi yanabubujika machoni. Mwanamke ameundwa jinsi hiyo, ametengenezwa kutenda jambo hili. Hakuna nguruwe hakuna mbwa wala mnyama mwingine aliyetengenezwa kama yeye au anayeweza kujishusha chini kama. Awezaje kujishusha sasa? Hiyo ni kweli, huku nikiwaheshimu dada zangu, nataka tu mwangalie, hakuna mnyama awezaye kuwa mzinzi. Mnamwita mbwa mkoo, mbwa jike, mnamwita wa kiume nguruwe jike lakini uadilifu wake umewashinda wacheza sinema wengi wa Hollywood kwa maili milioni nyingi. hivyo long... ndivyo alivyotengenezwa kujishusha came... hawezi. Hebu tu uliwazie hili sasa. Hakuna kitu ulimwenguni kilichoumbwa katika uumbaji wa Mungu kinachoweza kuwa kizinzi, kujishusha chini kiasi hicho. Unasema, ngoja kidogo, mwanamume utalifikia hilo. Ya mbili, mwanamke aseme ndiyo. Angalia, hakuna kitu kilichotengenezwa kushuka chini hivyo au kuwa kichafu isipokuwa mwanamke. Mbwa hawezi kufanya hivyo, nguruwe hawezi kufanya hivyo, ndege hawezi kufanya hivyo. Hakuna mnyama aliye mzinzi wala awezaye kuwa, kwani hakutengenezwa kusudi aweze kuwa vile. Nguruwe jike hawezi kuwa mzinzi. Mbwa jike hawezi kuwa mzinzi, ndege jike hawezi kuwa mzinzi. Mwana mke ndicho kitu pekee kiwezacho ku, kufanya hivyo. Sasa unaona alikokwenda shetani, unaona? Lakini bado ye, yeye anao, yeye ndiye aliye na uwezo wa kusema ndiyo au la, unaona, inategemea ni wapi anakotaka kusimama, unaona. Sasa hapa tunaona wazi wazi uzao wa nyoka ulikuingilia kuna mahali pamoja tu angeweza kwenda. Kama hilo halingelidhihirisha kabisa, basi mtu fulani ni kipofu. Unaona, unaona, ilimbidi uende kwake. Angalia sababu ya wanyama kutoweza kufanya hivyo. Mnyama wa kike walikuwa katika uumbaji wa asili, lakini mwanamke hakuwemo katika ule uumbaji wa asili sasa tutarudi nyuma, tulichambue tuli, ili ndipo tuwaleteeni moja kwa moja hadi siku hizi. Katika agano, mwanamke ametengenezwa peke yake kwa ajili ya uchafu na maisha maovu. Mbwa hawezi na hakuna jike jingine liwezalo. Mwanamke ndiye tu ambaye anaweza. Mbwa au wanyama wengine wowote, mara moja kwa mwaka, na jambo hilo kwa ajili ya wa watoto wake si kwa anasa kujuana kimwili, bali kwa ajili ya watoto wake. Yule nguruwe jike wa kale, yule mbwa mkoo wa kale, mara moja kwa mwaka, mara moja, hiyo ni kwa ajili ya watoto wake. Lakini mwanamke ametengenezwa kwa ajili ya wakati wowote anaotamani. Nimeyafuatilia mbali ba, nimeyafuatilia mbali baadhi ya mambo fulani hapa. Sasa unaona unaweza kuwazia yaliyobakia. Mbwa hawezi, mwanamke anaweza. Natumaini kwamba Roho Mtakatifu atawafunulia haya yaliyobakia niliyofutilia mbali hapa. Ndiye kiumbe pekee, kiumbe cha kike ambacho kimefanywa chenye sura nzuri kuliko cha kiume hakuna kiumbe kingine miongoni mwa kitu chochote, viumbe other... vyote vya Mungu ni vya kiume vinavyopendeza a... kama vile katika wanyama, ndege na kadhalika, siku zote za kiume ndicho huvutia. Mwangalie the... kulungu dume mkubwa, pembe kubwa nzuri, kiumbe maarufu, na yule kulungu jike mdogo na mpole <laughs> Mwangalie jimbi mkubwa na manyoya yake yote yapendezayo na kuku mdogo wa udhurungi. Waangalie ndege jogo na kuku. Mbona kwa nini ikawa hivyo? Miongoni mwa viumbe vyote vya Mungu, kila kiumbe wa kiume ndiyo wanaovutia sana, katika kondoo, katika nguruwe, katika farasi, katika kitu chochote siku zote dume mkubwa ndiye apendezaye na katika ndege. Lakini katika ukoo wa binadamu mwanamke ndiye aliye mrembo, si mwanamume. Kama ana sura nzuri, kuna kasoro, kuna mbegu zilizochanganyikana mahali fulani. Ndivyo ilivyo kiasili. Kwa nini? Kwa nini ikafanyika hivyo? kwa kudanganyia mbuni wake. Shetani angali anamtengeneza pia katika siku hizi za mwisho. Hebu nikome hapa kwa muda kidogo. Urembo, ulijua kwenye yale maangamizi ya kwanza kimataifa ya ulimwenguni au ulimwengu mzima yalitokea kwa sababu ya wanawake warembo? Wana wa Mungu waliwaona hao binti za wanadamu ya kuwa ni wazuri, wakajitwalia wanawake sivyo? Umeona kuongezeka kwa urembo wa wanawake katika siku hizi. Nimeona picha ya Piel Orben ambaye alifikiriwa kuwa mwanamke mrembo kuliko wote nchini wakati mmoja. Hakuna msichana tineja katika shule hii ambaye hangemzidi mzidi, tukinena ya ya urembo kuongezeka kwa urembo wa wanawake kunaonyesha kuna wakati wa udanganyifu church... ni lini kanisa lilipoonekana la kuvutia sana kuliko linavyoonekana leo? is... kila kitu kinaonyesha: majengo makubwa mno na mazuri na mamilioni ya hiki na mamilioni ya kile je, uoni mwanamke udanganyifu? Sasa. Now, hakuna kitu kinachoweza kujishusha kama yeye na naye ametengenezwa ili kwamba aweze kuwa mdanganyifu, na shetani kwa kweli leo hii anamfanyia kazi katika siku hizi za mwisho, kwa sababu ndiye mbuni wake. Naweza kuthibitisha jambo hilo sasa. Rudi moja kwa moja kule mwanzoni, ni nani aliyeanza kumfanyia kazi? Adamu au Shetani? Mungu au Shetani? Unaona, huyo ndiye mbuni wake, ni silaha yake kuu, kumtupa mwanamume kwenye uchafu wake. Akiwa mwanamke mrembo, anaweza kumpeperusha mwanamume namna yoyote atakayo. Ndugu, si klabu za karamu za chang'aa chini hapa ambacho umnasa mwanamume, ni huyo mwanamke mrembo anayetembea mitaani, hatua za madaa, nusu uchi. Hicho ndicho kiwezacho. Huyo ndiye mdanganyifu papo hapo, naye ni hatari sana kwake, hatari kabisa. Unaweza kuniuliza mimi kuhusu Shetani kuwa mbuni wake, lakini hiyo ni kweli. Shetani ndiye aliyemtengeneza, bado anafanya hivyo. Hebu ni kuonyesha kitu fulani katika maandiko. Yanipasa niwarudishe kwenye maandiko, ndipo nawe utoe maoni yako unapoyaangalia. Leo shetani ndiye anayeonyesha urembo wa namna hiyo. Kama tukiangalia, alikuwa ndiye malaika wa kuvutia sana mbinguni, sivyo? Naye alitamani kupafanya mbinguni mahali pa kupendeza sana kuliko ufalme wa Mikaeli, Sivyo? Pia kuwaonyesha kwamba Kaini alikuwa mwanawe, alitoa ibada ya kuvutia zaidi, akapamba madhabau yake kwa matunda na maua na kadhalika, sivyo? Urembo, dhambi inavutia, tunayoita urembo leo hii, na dhambi ni danganyifu kwa kuvutia. Usindoweza kumtazama kama mwanamke mwana akishuka mwana kwenda mtaani na kujua kilichoko kili moyoni mwake, unaona. Lakini nilitaka kusema mambo haya ili umweze kuona kwa nini Shetani ndiye mbuni wake. Hiyo ni kweli kabisa, mwanawe alilithibitisha Kaini sasa yeye ni mrembo kusudi aweze kudanganya ulimwengu. Ni maridadi kusudi upate kudanganya. Nina maanisha cosmos, taratibu za ulimwengu. Ni maridadi kusudi upate kudanganya, sehemu maarufu na nzuri za anasa. Mmoja wa nabii ya Mose alipokuja na kutazama mjini na kuuona kama Hollywood ya kisasa, macho yake madogo yakizea akawa madogo chini ya nywele zile zenye mvi zilizoning'inia usoni mwake, alishuka akaenda kule na ujumbe, na akautangaza kwa nguvu mahali pale, akasema Mungu yule yule mnayedai mna mtumikia hata wangamiza. Hiyo ni kweli, dhambi inapendeza. Wana mfikiria Yuda kama mlevi fulani mziee nje hapa mtaani mahali fulani, mwenye kimya chenye inzi kimeninimia na kadhalika, kuwa ni Yuda. Yuda alikuwa mzuri wa sura, mwenye nguvu, mdanganyifu Si huyo jamaa aliye karibu nawe, si mtu huyo mzee mkulima anayeingia akiwa amevaa ovaroli. Usimjali huyo akiwa karibu na mkeo, ni yule mtu mjanja, yeye ndiye mlaghai. Dhambi inapendeza machoni pa ulimwengu, lakini Mungu hadhihirishwi katika urembo wa namna hiyo. Ulijua hivyo? Mungu hudhihirishwa katika tabia, tabia ipendezayo. Katika Biblia, Isaya hamsini na tatu. Kama unataka kuandika, maandiko ina milolongo ya maandiko iliyoandikwa kando yake hapa kwa ajili yake. Isaya hamsini na tatu, Biblia ilinena juu ya Bwana wetu Yesu kwamba yeye hana uzuri hata tumtamani yeye, nasi tulimficha nyuso zetu hivyo hatukumtamani yeye, kwa sababu yeye hakuwa na sura nzuri. Labda yeye alikuwa jamaa mdogo, ameinama mabega, mwe mwekundu wa uso, na yeye hatamaniki kuwa kiongozi hakuonekana kama kiongozi, alizungumza lugha ya mitaani na kadhalika, kama watu wafanyavyo, watu wa kawaida. Kwa hiyo basi, yeye hakuonekana kama yeye alikuwa mwanachuoni maarufu mwenye elimu mzuri, aliyevalia joo na kila kitu. Yeye alikuwa tu mtu wa kawaida, yeye hakuwa na uzuri hata tumtamani yeye. Aliingia na kutoka miongoni mwa watu moja kwa moja, hata hawakujua yeye alikuwa ni nani. Hakuonekana kama Mungu akitembea, kitu ambacho tungifikiria kuwa ni Mungu, lakini hata hivyo, yeye alikuwa hivyo. Ulitambua wakati Bwana Mungu aliponena na na Samweli, panda uende kwa nyumba ya Yesu ukamtie mafuta mmoja wa wanawe awe mfalme kuchukua mahali pa Sauli. Sasa watu walimchagua Sauli, na huku Samweli katakata amewaambia wasifanye hivyo. Alisema Mungu hawataki ninyi muwe na mfalme, yeye ndiye mfalme wenu. Naye akasema, niliwahi kusema kitu chochote kwenu katika jina la Bwana ila ambalo lilitukia li, niliwahi kuwaomba fedha zenu au kitu fulani kingine nipate riski yangu? Wakasema la, huja tuomba sisi fedha kamwe, na lolote ulilosema katika jina la Bwana lilitimia, bali tunataka mfalme. Hata hivyo. Kwa hiyo wakamchagua Sauli. Angalia ulimwengu ulichochagua, uli uli, angalia kile Israeli walichochagua. Israeli au we, wenye upako wa Mungu walimchagua mtu ambaye tangu mabega yake kwenda juu alikuwa mrefu kuliko mtu yeyote nchini, jamaa mkubwa mno, mtu mzuri na na mwenye sura nzuri, naye siku zote alikuwa ni tatizo kwao, lakini Mungu alisema, nitawachagulieni mfalme nimpendaye mimi kwa hiyo yeye akasema Samueli, sitakwambia yeye ni nani, lakini pa, panda uende kule, ni mmoja wa wana wa Yese. Basi Yese mkewe na hao wote wakaangalia huku na huko, akasema ndio mwana wetu mkubwa, hii ni mtu mrefu, mna mtu mzuri wa sura, ile taji ya mfalme itamchukua kabisa. Yeye ni mwerevu, amesoma, ni mtu mzuri, najua yeye atafaka kabisa, atana anatamka maneno yake barabara. Walipomleta, mlete Samueli akachukua ile supa ya mafuta akamwendea akasema, la, Bwana alimkataa. Kwa hiyo akawapitia wote wana sita, na Bwana akamkataa kila mmoja wao. Said, akasema hakuna mwingine yes, yes. Lo, akasema ndio, yupo mmoja yuko huko nyuma, anachunga kondoo, ukati ukitaka huko na kupiga nyimbo na kuzimba na kupata sauti na kuendelea, lakini yeye ni maskini, jama mdogo aliyeinama mabega mwekundu, hata faka amekuwa mfalme. Akasema nenda ukamlete, na wakati Daudi alipotokeza machoni pa yule nabii, yule nabii akakimbia na mafuta, akammiminia hayo kichwani, akasema, huyo amechaguliwa na Mungu, si urembo bali tabia. Mungu angalia tabia, binadamu angalia uzuri wa maumbile hayo, udanganya. Na hiyo ndiyo sababu mwanamke alipewa urembo wo, kwa ajili ya udanganyifu, kudanganya. Mwanamke mrembo kama yeye hautumii kwa njia sahihi, ni lahana kwake huo utampeleka yeye haraka kuzimu kuliko kitu chochote cho. Ni ni juu wacho kama yeye tu, na anaweza kuwa mrembo hakika. Ma, maadamu yeye anakaa na mumewe na kutenda yaliyo sahihi, na hilo hilo ni zuri na ni bora, lakini anaweza kuchukua kitu hicho chote hicho na, na, na, na, jamani, jinsi anavyoweza kudanganya kwake, kwa, kwa maana alipewa uwezo kufanya hivyo. Angalia sasa, lakini Mungu udhihirishwa katika tabia. Yesu hakuwa na uzuri wa kumtamania lakini hapajawahi kuwa na utu kama, kama wake duniani. Sasa tunaona leo kwamba ta, tabia ya kanisa Shetani na kundi lake hutafuta makanisa makubwa yanayovutia, mambo mazuri. Hilo ndilo ulimwengu unaangalia leo. Lo, ni mchungaji wakati maarufu fulani na fulani, kasisi kweli kweli, na mdza Mungu anatoka akiwa na majoo yake makubwa na mambo kama hayo. Wanauita huo urembo, bali watakatifu halisi wa Mungu hutafuta tabia ya neno lililothibitishwa. Hivyo ndivyo watakatifu walivyofanya siku zile walipomwona Yesu Yesu hakuna kitu ukimtazama bali, waliona Mungu alikuwa ndani yake, waliona Mungu alikuwa pamoja naye. Hivyo ndivyo ambavyo hao Yoabu, na watu wote na watu wale waliokuwa pamoja na Daudi, maskini mtu mdogo, bali waliona yule yule mtu aliyekuwa ndani yake, waliona kwamba Mungu alikuwa ndani yake, na walijua siku moja atapata mamlaka. Wao mmoja aliwaua hao ndugu wa wengine watano wa Goliati akiwa peke yake. Mengine aliwaua watu mia tatu wakati baadhi ya wanawake walikuwa wakichu, wakichuma maharago ya, ya chakula cha mchana na jeshi lilikuwa limeenda zake, naye alichukua mkuki na kuua watu mia tatu wa Filisti. Tabia kwa nini walikaa karibu na Daudi? Wao walijua upako ulikuwa juu yake, pia walijua atapata mamlaka. Picha lisi ya kanisa leo hii, ambalo litasimama na neno tunajua hilo litathibitishwa, tunajua hilo litapata mamlaka siku moja. Ingawa Sauli naye alikuwa mkimbizi kutoka mataifa mengine, lakini walijua atawa, atatawala. Tunajua yeye atatawala pia. Kwa hiyo tunachukua neno li, li, lile na kusimama papo hapo, aidhuru ina gharimu nini. Kama itatubidi kuwakatakata Wafilisti au kuruka shimoni na kuua simba kama mmoja alivyofanya, tutatenda kwa vyovyote sababu ndivyo ndivyo Mungu alivyopanga sisi kutafuta tabia. Sasa unaweza kuniuliza, kwa nini yeye alimruhusu yeye atengenezwe namna hii? Sitaki kuchukua wakati mrefu sana, kwa sababu ninayo mengi zaidi ya kusema hapa. Kwa nini, swali linaweza kuzuka. Basi kwa nini Mungu alimfanya mwanamke huyu jinsi hii? Kwa nini yeye alimruhusu awe hivyo? Was... ilikuwa kwa ajili ya uradhi wa mapenzi yake mwenyewe hakika sasa kama unataka kufungua biblia yako dakika moja hebu tufungue warumi tisa dakika moja tu na kuonyesha jambo fulani jinsi mungu atendavyo mambo haya kama tunataka ku... kulisoma nasi tunaweza kuona hapa ambalo mungu hutenda kwa uradhi wa mapenzi yake mwenyewe warumi tisa kumi na nne basi tuseme nini basi kuna ura kuna udhalimu mbele za Mungu? Wakati yeye yeah, alipomchagua Esau au alipomchagua Yakobo na kumkataa Esau, kabla ya mmoja wa wavulana wote wawili kuweza kuwa na haki ya kuchagua wenyewe wa wala mmoja wao, kabla hawajazaliwa wangali katika tumbo la uzazi wa mama yao, Mungu alisema namchukia Esau na nampenda Yakobo. Unaona kwa nini maana, amwambia Musa, nitamrehemu yeye nimrehemuye, nitamhurumia yeye nimuhurumiaye. Basi kama ni hivyo, si uwezo wa yule atakaye, wala yule apigaye mbio, bali wa yule arehemuye, yaani Mungu. Kwa maana maandiko yasema juu ya Farao ya kwamba, nilikusimamisha kwa kusudi hili, ili nionyeshe nguvu zangu kwako, jina langu li, likatangazwa katika nchi yote. Basi yeye sasa, angalia hapa, maana yeye kumrehemu umrehemu na atakaye kumfanya mgumu umfanya mgumu. Basi wewe utaniambia, mbona basi angali akilaumu? Kwa maana ni nani ameshindana na kusudi lake? la sivyo, eh binadamu, eh, wewe unani unayemjibu Mungu? Je, kitu kilichoumbwa kimwambia yeye aliyekiumba kwani kuniumba kuni hivyo? au mvinyazi je, hapa amri juu ya udongo, kwa fungu moja la udongo kuumba chombo kimoja kiwe cha heshima na kimoja kiwe akina heshima? Ni nini basi ikiwa Mungu kwa kutaka kuonyesha ghadhabu yake na kuudhihirisha uweza wake, uvumilivu mwingi alichukuliana na vile vyombo vya ghadhabu vilivyofanywata tayari kwa uharibifu, ili awadhihirishe wingi wa utukufu wake katika vile vyombo vya rehema alivyovitengeneza ta, tangu zamani vipate utukufu. Sasa bishana na hilo kidogo. Mungu alifanya hivyo, ilimbidi kulifanya hilo, namna hii lilibidi liwepo. Sasa sikilizeni, sasa kwa yapata dakika tano nataka ni waonyesheni kitu fulani. Mungu ni nini? Mungu ni umilele mkuu. Mwanzoni huko nyuma sana, kabla ya mwanzo kuweko, yeye hata hakuwa Mungu. Ulijua hivyo? Mungu ni kitu kinachoabudiwa, na hapakuwa na chochote cha kumwabudu yeye. Aliishi pekee yake, na ndani yake mlikuwemo sifa. Sifa ni nini? Wazo sasa, utapata kitu kinachohusiana na somo la usiku wa leo. Angalia yeye yeah, alikuwa sifa zake ambazo zilikuwa ndani yake. Sasa mlikuwemo ndani yake kuwa Baba, mlikuwemo ndani yake kuwa Mungu, mlikuwemo ndani yake kuwa mwana, mlikuwemo ndani yake kuwa Mwokozi, mlikuwemo ndani yake kuwa mponya, na mambo yote haya hapa yanaonyesha sifa zake. Hakuna lililotoka katika utaratibu Unafikiri Mungu hakuona mwisho toka mwanzo? Hakika yeye ya aliuona. Hakuna chochote kilichotoka kwenye utaratibu ni kuonyesha tu sifa zake. Sasa yeye hangeweza kuwa mwenye haki na kumfanya mtu kuanguka. Ili mlazimu kumweka kwenye msingi wa usawa wa uhuru wa kuchagua kujichagulia, lakini akijua angeanguka. Sasa yeye hawezi kuwa mwokozi isipokuwa kitu fulani kimepotea. Yeye hawezi kuwa mponye isipokuwa kitu fulani ni kigonjwa. Ilibidi mambo haya yawe hivyo, Mungu aliyafanya hivyo ili kwamba sifa zake kuu ziweze kuonyeshwa. Kama pasinge pa kuwepo jambo hilo, yeye kama asinge asingekuwa mwokozi. Bali tunajua yeye alikuwa hata kabla ya wakati kuwepo, yeye alikuwa mwokozi, alikuwa mwokozi. Kwa hiyo lazima kuwepo kitu fulani kilichopotea. Itakuwaje kama akikichukua na kukipoteza kusudi tu akiokowe? Basi si haki kwa, ku, kwa hukumu yake. Yeye asingeweza ya kumpeleka mtu kuzimuni na awe mwenye haki. Yeye ni mwema, mpole, mkweli, mwaminifu, naye ni hakimu mkuu. Unaona, yeye angekuwa anajipinga mwenyewe. Kwa hiyo ilimbidi amweke mtu nje, hapana kumfanya awe na uhuru wa kujichagulia, kusudi apate akijua, apate kuanguka. Na mtu huyo katika mfano wake mwenyewe angewezaje kuanguka? Sasa unaona nuru ya mchana. <laughs> Kwa hiyo ilimbidi atengeneze kitu kilichotoka kwa kingine, kitu fulani kutoka kile cha uumbaji wa asili. Sasa unaliona hilo, unaona. Haya basi, unaona basi hicho ndicho kilichoanguka, alikitengeneza akijua kitaanguka, na kimewekwa mikononi mwa shetani kama chombo kisicho na heshima. Heshima imewekwa wapi leo? Hebu fikiria jambo hilo, angalia kwa makini sasa. Alafu tena kusudi la kutengenezwa namna hii, na sio kama jike wengine kwa nini mwanamke kutengenezwa hivyo na sio jike wengine? Hakuna hata mmoja wa hao jike wengine aliyetengenezwa hivyo. Hawako vile, hawako hivyo leo, hawawezi. Kwa kuwa ha hajaumbwa jinsi hiyo, hawawezi kufanya hivyo. Kwa nini basi hakulifanya jike hili mwanamke kama tu jike wengine, ili awe tu vile vile? Angeweza kulea watoto wake. Ndiyo, angepata mumewe na kuishi na, ifikapo wakati mtoto wake ange, angepata mtoto wake. Mbona, kwa nini yeye alifanya jinsi hivi? Siwezi kusema maneno haya, nanyi mnaelewa ambalo ninalizungumzia, sivyo? Kama mnaweza kuelewa, semeni amina. Ndio, unaona kuna wasichana wadogo wanaoketi hapa na wavulana wadogo unaona. Lakini najua mnyama ya mbili afikie wakati fulani wa mwaka na mwenziwe, na hiyo yatosha. Lakini mwanamke ni wakati wowote. Basi kwa nini akamfanya hivi? Sasa angalia mpango wake mkuu kujifunua, tunapokwenda kupitia hapa sasa, mkamilifu tu kama ukamilifu uwezavyokuwa. Sikulijua siku hili mpaka hivi majuzi. Kwa nini yeye hakumfanya yeye hivyo hapo mwanzo kama jike wake wengine? Kwa sababu isingekuwa desturi yake. Yeye ni chemichemi chemi ya usafi wote. Hiyo ndio sababu ilimbidi yeye kumwachia shetani ampate jambo lile yeye alilotenda ka... katika katika upotovu. Kiumbe kama hicho kingekuwa kisingempasa yeye jinsi kilivyokusudiwa awali, uh, kuwa kazi zake zote alizobuni yeye hapo awali ziko katika mwendeleo. Kazi zake zote za awali zilikuwa katika mwendeleo. Mbwa jike, mbwa dume, unaona ng'ombe jike, ng'ombe dume, kila kitu katika mwendeleo. Maumbile yote yako katika mwendeleo. In mbegu inakufa inaingia ardhini kama tu mauti kuzikwa ufufuo utombo ushuka chini kutoka kwenye mti, unaangusha jani lake, unarudi tena mwaka ufuatao na ufufuo wa jani jipya. Unaona linalomaanisha kila kitu, hata maumbile ya Mungu yote yako katika mwendeleo, katika umoja. Na hapa pana mmoja aliyetengenezwa nje ya mwendeleo wa Mungu. Maumbile yameumbwa hivi kwamba hayawezi kufanya dhambi. Fikiria maumbile ya asili ya Mungu hayangeweza Lo, hamlioni jambo hilo? Sasa katika upeo huu hapa, upotovu wa kanisa ya asili ni neno la Mungu. Hakuna dhambi katika Mungu. Unaona ninalomaanisha hapa ha, pana kiumbe kilichotokea kwa upotovu. Mungu atakuwa na kanisa, lakini tazama kitu hiki kilichopotoshwa walicho nacho hapa. Mungu ana wa kiume na wa kike, lakini huyu mwanamke, unaona vile dalili zake zenyewe zinaonyesha nyuma kule kile kilichokuwa katika nia ya Mungu. Tungeweza kuchukua saa moja au mbili na kulivunja vunja hilo. Mwanamke akasi, akakifanya kiumbe hiki kwa njia hiyo. Yeye alikifanya kiumbe hiki kisha akakihatilia ile shetani aweze kukipata, naye akakipata. Angalia nayo bado, angalia naye bado, afadhali akimbilie msalabani kama mwanamume pia. Angalia maumbile yote huenda katika mwendeleo. Kama yeye angaliumba mwanamke katika uumbaji ule ule wa asili, kusingekuwa na dhambi, kwa sababu mwanamke asingeweza kutenda hivyo, asingeweza kutenda hivyo. Yeye ni upotovu wa uumbaji wa asili. Vivyo so is... hivyo, dhambi zote ni upotovu wa kweli asili. Uongo ni nini? Ni kweli iliyopotoshwa. Uzinzi ni nini? a... ni kitendo sahihi kilichopotoshwa. Kwa hiyo hicho hapo kiumbe kile kilichopotoshwa, hilo hapo jambo zima lililopotoshwa. Na hilo jambo zima linaendelezwa kwa uherufi D H A M B E dhambi. Imekaa pale pale, ndiyo maana swali hili ni kuu sana. Kipande tu kipande kidogo kilichofanywa kwa mwanamume kumdanganya Mungu, Mungu akifanya imethibitishwa Papa hapa hilo ndilo kusudi la kumfanya mwanamke mwanamke mzinzi, ndicho kitu duni sana kinachoweza kuwaziwa duniani. Samahani kwa hili, enyi mabibi vijana, yeye si kitu, ila pipa la binadamu la takataka, maonyesho ya zinaa. Hivyo ndivyo tu alivyo mwanamke mzinzi, ni pipa la uchafu wa zinaa za binadamu, ambapo vinyaa uchafu upotovu na vinyaa vya hali ya chini sana uandaliwa naye. Ametengenezwa jinsi hii. Kwa nini? Kwa kudanganyia kila dhambi ambayo iliwahi kuwepo duniani ilisababishwa na mwanamke na mchanganuzi aliyetoka Chikago hivi punde mwa mwanamke aliandika nakala hii, kikosi cha polisi kwamba walifuatilia Marekani, katika miji ya Marekani, kwamba asilimia tisini na nane ya kila uvunjaji wa sheria ambao uliwahi kutendwa katika Marekani kulikuwa aidha na mwanamke ndani yake au nyuma yake. Sasa ninasema yote haya ili kufikia jambo moja hapa mwishoni, ili kwamba mweze kuona kuna nini alitengenezwa apate kudanganya kama alivyomdanganya Adamu mwanzoni, kumwambia kwamba tendo lile lilikuwa la kupendeza na kadhalika, ili kumdanganya na kumwondoa kutoka kwenye neno. Hivyo ndivyo kanisa linavyofanya leo, jambo lile lile. Lakini basi baada ya hilo, akawa mtawala wake apate kumtawala. Sasa ni tofauti jinsi gani leo hii katika siku hizi za mawazo, badala ya mwanamume mw kuwa mtawala wake, mwanamke amekuwa Mungu wake, hakika Sasa unaweza labda kuelewa vema jambo ambalo nimekuwa nikikemea kwa urembo wake na kwa utawala wake wa zinaa, umbo lake alilopewa na shetani, uundaji wa pembeni ambao aliufanya shetani. Ametumwa kuwadanganya wana wa Mungu, naye anaweza kuwapeperusha wengi wao kuzimuni kuliko chombo chochote alicho nacho shetani. Hiyo ni kweli kabisa. Ninazungumza juu wali wa ya walio wazinzi. Sasa sio ninyi, akina dada tutawapa mahali penu mahali mahali sahihi mnamo dakika chache katika neno la Mungu. Hapa palikuwemo katika ma, katika mpango wa Mungu tangu mwa, mwanzoni. Sasa kutenda hili leo, Mungu wa Marekani ni nini? Mnakumbuka kule maskani, miaka mingi iliyopita, nilihubiri juu ya hilo. Mungu wa siku hizi maskini kipusa anayeketi pale akiwa amejipodoa na nguo amevuta juu ya magoti yake na mapam, mambo kama hayo. Nilisema, tazameni Mungu wenu. Na hiyo ni kweli yuko katika kila tangazo nusu uchi, yuko mtaani Vivyo hivyo ni chombo cha shetani tangu mwanzo. Yesu anasema mnaona, tunaona kwamba ndivyo ilivyo sasa na tangu mwanzo, na yale yeye anayozungumzia sasa. Washenzi walikuwa wanamfanya yeye Mungu, ulijua hivyo, Mungu wa kike, bila shaka wanamfanya mungu wa kike kwani walikuwa wanajuana kimwili katika ibada zao. Walidai kwamba yeye alikuwa muumba, katika tumbo lake la uzazi alibeba mbegu na aliumba. Huo ni uongo, kuna muumba mmoja mmoja tu, huyo ni Mungu. Lakini unakumbuka Paulo pale di Diana wa Efeso, sanamu ya mamba, akasema mungu wa kike wa mbinguni ametupa chini. Uone jinsi ilivyo ibada za kishenzi, na sisi bila habari tunarudia moja kwa moja kwenye ibada ya kishenzi, tena kwa wanawake, kiumbe duri sana duniani. Kumwabudu mwanamke, atampeperusha mwanamume atakavyo, na hajui urembo huo wote wa nje, kwamba kuzimu mumo upande wa ndani. Sulemani alisema yeye, lango lake ni malango ya kuzimu. Sasa tunaona waziwazi hapa ambalo Yesu alizungumzia katika ufunuo sura ya pili na, ya, na aya ya kumi na tano kuhusu uh, fundisho la Unikolai kuja kwa kanisa lile likijiondoa kwenye neno i tunaweza kuona hapa waziwazi vipindi hivi vishenzi vya kikafiri na vichafu kwenye televisheni ya malkia wa zina wa Hollywood. Tunaweza kuona uchafu wa mji huu, wakati watoto hawa maskini, wasichana wadogo, wa wakitangatanga mitaani hapa wakiwa na nguo fupi sana zilizobana, wakienda kwa hatua za madaa, na kuna baridi ya kutosha kuwakandamiza kuwa, kuwa kuwagandisha hata wafe. Hawajui kwamba huyo ni ibilisi anayefanya hivyo. Wamepagawa na pepo mchafu, nao hawajui. Humwoni Mungu ajike akifanya hivyo sivyo? uoni cikiti ingine lolote likifanya hivyo, na afadhali mtu mume yeyote asimwendee hata hivyo. <laughs> Mnaona sasa, mnapata picha Tutaingiza jambo fulani punde si punde, Bwana akipenda. Sasa unawaona Wanikolai, unaona fundisho lao, unawaona visura, matineja wanavyowaita wana wa, wa hawa, uenda uchi mitaani, walizoea kwenda kwenye maonyesho fulani machafu pembeni, kutazama mwanamke akivua nguo. Fungua tu macho yako, angalia mitaani, ni ni hilo tu likubidila kutenda. Sasa kila kitu ni uchi, hakika wanalitenda. Kwa sababu gani? Kutamanisha, kubemba, hicho ndicho kitu pekee anachoweza kutendea jambo hilo. Anafanya hivyo kwa sababu yeye ni mchafu, anafanya hivyo kwa sababu ametengenezwa namna hiyo. Hatambui kwamba yeye ni chombo katika mikono ya Shetani, na hivyo ndivyo alivyo. Hata katika shule zetu leo wanafundisha zinaa, ulimwengu wetu uliooza wa kumwabudu mwanamke. Najua hawataki kuamini jambo hilo. Wanasimama na kuimba wimbo fulani na kadhalika, siku moja na kuondoka kwenda na wanawake kuzurura, zurura usiku kucha. Unaona vema, wakati machoni pa Mungu neno, yeye ni duni kuliko wanyama wote ambao Mungu amewaweka duniani. Angalia, hiyo ndio sababu Mungu anamkataza kufundisha neno lake. Hiyo ni kweli. Timotheo wa kwanza mbili tisa hadi kumi na tano simpi mwanamke ruhusa kufundisha au kujitwalia mamlaka yoyote. Unaona, na pia wa Korinto wa kwanza kumi na nne thelathini na nne wanawake wenu na wanyamaze katika makanisa, maana hawana ruhusa kunena, pia yanena torati nayo. Lakini leo kanisa linafanya nini? kuwa anawafanya wachungaji wainjilisi, wakati Biblia kata kata inakataza jambo hilo. Na Biblia ilisema kama vile torati inenavyo nayo, kulifanya liende katika mwendeleo jambo lile lile, kama tu alivyokuwa mwana mkondoo usiku uliopita. Mahali pekee pa kuabudia chini ya damu iliyomwagika ya mwanakondoo ndipo mahali pekee. Leo katika Kristo, njia pekee ya kufanya ni kuingia katika yeye. Hapo ndipo mahali pekee pa kuabudia. Siku zote imekuwa jinsi hiyo. Mahali pekee pa kuabudu ni chini ya damu iliyomwagika. Kwa hiyo sasa tunaona picha nzima ya jambo hilo ikijifunua kwetu, huyo hapo. Hiyo ndio sababu Mungu hata mruhusu kufundisha, hata mruhusu kufanya kitu chochote kanisani isipokuwa kuketi kime na uso uliotiwa utaji. Sasa je, unaweza kuona kwa nini nimeyasema mambo haya na kutenda mambo ambayo nimetenda nikijua yote haya moyoni mwangu? Wa ndugu wa dada, najua wa dada, mimi ni mnapo mahali penu, hebu kidogo na tabia nzuri sana ambayo Mungu anaweza kufinyanga ndani yenu, lakini najaribu kuzungumza upande ule mwingine kuonyesha hasa mlivyokuwa mwanzoni. Yesu alituambia rudini mwanzo, kuchunguza hilo, hilo ndilo tunalofanya sasa. Imenibidi kugonga sehemu muhimu katika mengi ya mambo haya nami natumaini mtaelewa hilo. Na ninyi watu ambao mtakuwa mkisikiliza kanda hii, natumaini mtaelewa. Rudini tu kule nyuma, ni ni kuonyesha tu kwamba Yesu alisema rudini nyuma, tangu mwanzo, unachunguzeni mambo yote, rudini nyuma mwanzoni, mnayoweza kuona leo. Mbona watu wanasema mimi nimchukia wanawake? Hilo ni mbali na ukweli, siwachukii wananiita mchukia wanawake. Kumbuka walimwita Paulo mchukia wanawake. Mhudumu mwanamke, si muda mrefu aliopita, alisema lo, huko kama mzee Paulo alichofanya ali tu ni kuonea sisi wanawake. Mtakatifu wa Mungu ambaye aliruhusiwa kuandika Bibilia Agano Jipya, na mnampinga maneno yake. Yeye alisema kama malaika kutoka mbinguni atafundisha kitu kingine chochote kuliko hiki ambacho nimenena na alaaniwe, licha ya mhubiri fulani mwanamke okay. Walisema Elia alikuwa mchuke wanawake, yeye hakuwa mchukee wanawake wanawake halisi, yeye hakuwapenda tu hao mayezebeli. Na kama hivyo ndivyo ilivyo, basi lazima Mungu awe namna ile ile, kwa sababu yeye ni neno lile lililokuja kwa manabii. Kwa hiyo lazima iwe Mungu namna ile ile. Kwa hiyo unaona, yeye hujua uumbaji wa asili tangu mwanzo. Yeye alisema tangu mwanzo walikuwa manabii ambao walijiliwa na neno, na yeye alimfanya mwanamke kwa ajili ya mwanamume na sio mwanamume kwa ajili ya mwanamke. Ulijua hivyo kwamba mwanamke aliumbwa kwa ajili ya mwanamume na sio mwanamume kwa ajili ya mwanamke? Wangapi wanajua hivyo? Biblia inafundisha jambo hilo. Biblia inafundisha hivyo. Vema. Getting... alipewa mahali fulani katika mwanaume kabla ya kule kuanguka, kuwa sawa juu ya maumbile yote. But... lakini baada ya Now kule kuanguka sasa, hapa tunalileta lile somo tena, bali baada ya kule kuanguka, yale alikuwa yeye, alikuwa mtawala wake, shatia anyamaza katika mambo yote sasa, sasa baada ya ule mwanzo wa asili kupita, Yesu alisema tangu mwanzo haikuwa hivi hapo ndipo wakati ulipoanza, wakati Mungu alipoufanya kwanza katika uumbaji wake wa asili. Wote ambao wameelewa waseme amina. Tena hapo mwanzo Mungu aliumba kimoja tu cha kiume na kimoja cha kike, lakini basi mwanamke aliumbwa tofauti na, na wanyama wanyama wengine wote, apate kudanganya sasa angalia, sasa tangu mwanzo haikuwa hivi. Aliumbwa kama, angekaa katika hali ya asili asingesababisha kama anguko lolote, bali alisababisha kule kuanguka na na vurugu ambalo li, li, lilivunja mwendeleo wote wa Mungu, na, na kutupilia kifo, huzuni na chochote kile duniani. Alifanywa jinsi hiyo. Sasa tazama, sasa baada ya mwanzo baada ya mwanzo, baada ya wakati kuanza, nyuma huko ulikuwepo umilele, umekwisha angalia. Baada ya anguko hilo kusababishwa na hawa, baada ya anguko hilo palikuwepo na haja ya kufanya agano jingine. Sasa hili litakwaza, lakini nitawapa maandiko kuthibitisha kwamba hii ni kweli. Sasa Angalia. Baada ya kule kuanguka, Yesu alisema, Mungu hapo mwanzoni alikiumba kimoja cha kila aina. Bali sasa baada ya kuanguka, sasa tunavuka hapo, lile agano lilikuwa la usawa. Bali sasa baada ya kule kuanguka kuna agano jingine lililofanywa. Sasa mwanamke hakuwa tena mtawala pamoja na mwanamume. kila mmoja lazima awe na agano tofauti. Sasa hebu tuone kama hilo ni kweli. Hebu tuchukue Mwanzo tatu tuone kama hili ni kweli, sasa tunapoendelea, sababu tunataka kuwa na uhakika kuhusu mambo haya yanafundishwa na kuonyeshwa ni kweli kabisa. Kwa hiyo labda papa hapa tu, tuna muda kidogo, kwa sababu hatuko mbali sana na mwisho, sasa tufi, eh, kufikia ile sehemu ya kumalizia ya somo, ili kuonyesha kwa nini na vipi kuhusu ta, talaka na kadhalika. Sasa katika Mwanzo sura ya tatu, na tutaanza sasa na sura ya tatu na aya ya kumi na sita. Hebu tuanzie kwenye aya ya kumi na nne. Bwana akamwambia nyoka, sasa yeye atamlaani, kwa sababu umefanya umefanya hayo, umelaaniwa wewe kuliko wanyama wote na kuliko yawani wote walioko mwituni, kwa tumbo wewe utakwenda na mavumbi utakula siku zote za maisha yako Nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke, na kati ya uzao wako na uzao wa mwanamke, na huo utakuponda kichwa, na wewe utamponda kisigino. Ile ahadi atakuja kupitia kwa mwanamke yule, Masihi kukomboa. Akamwambia mwanamke, sasa angalia, sasa kuna agano na nyoka ambapo walikuwa sawa hapo kabla, hapo mwanzoni au kabla ya mwanzo Akamwambia mwanamke, hakika nitakuzidishia uchungu wako na kuzaa kwako, kwa uchungu wewe utazaa watoto, na tamaa yako itakuwa kwa mumeo, naye atakutawala. Wao si sawa tena, sasa mwanamke amegeuka moja kwa moja, naye ndiye mtawala. Akamwambia Adamu, kwa kuwa umeisikiliza sauti ya mke wako, ukala matunda ya mti ambao nalikuagiza nikisema usiale, ardhi imelaaniwa. Si Adamu amelaaniwa, sasa ardhi imelaaniwa. Kwa ajili yako, kwa uchungu utakula mazao yake siku zote za maisha yako, michongoma na mihiba itakuzalia, nawe utakula mboga za kondeni na kwa jasho la uso wako utakula chakula, hata uirudie ardhi ambayo katika hiyo katika hiyo ulitwaliwa, kwa maana u mavumbi wewe, na wewe mavumbini utarudi. Maagano mawili. <coughs> Sasa jambo hili linamaliza ule mwanzo wa yote yaliyosema Yesu tangu mwanzo haikuwa hivi. Tuna agano jingine sasa. A, angalia ni agano jingine sasa. Kuna agano kwa kilichoumbwa na kilichotolewa kwa kilichoumbwa Angalia lile anguko lililosababisha shida mauti kwa kila kiumbe cha umbazi kikaleta ki tofauti kati maum, katika maumbile yote. Sasa hebu tuangalie alichokisema Yesu kuhusu tangu mwanzo haikuwa hivi. Sasa sio hivyo tangu, ni sasa ni baada ya ule mwanzo. Sasa kuna gano maradufu kwanza lilikuwa tu agano Adamu na hao walikuwa sawa, mwanamume mmoja na mwanamke mmoja. Sasa mwanamke akatenda dhambi, na anatenda nini hilo liliwatupa wote mautini, na ilimbidi Mungu afanye agano kwake, agano jingine hili, papa hapa katika Mwanzo tatu kumi na sita yeye alimfanya agano jingine. Sasa ulimwengu yabidi ujaze watu tena, sio kwa uumbaji wa asili wa Mungu kama hapo mwanzo Sio kwa uumbaji wa asili, lakini kwa tamaa ya kujuana kimwili. Sasa hilo linashughulikia ule mwanzo, sivyo? Hapo mwanzo kulikuwepo na mwanamume mmoja na mwanamke mmoja, kimoja kiume, kimoja cha kike, bali hapo alipovuka mstari ule na kuleta dhambi hii, sasa ulimwengu wabidi ujazo watu tena kwa kujuana kimwili, sio kwa uumbaji, kwa kujuana kimwili. Unaona, mwanamke alipo sasa sasa, lakini hivyo ndivyo dunia inavyojazwa watu leo kwa njia ya wanawake Decentral. hiyo ndio sababu ilibidi Yesu aje kwa njia ya mwanamke kuirudisha kwenye mwanzo wake wa asili tena bila tamaa, yeah, ya kujuana kimwili. Yeye amezaliwa kibikira. But, lakini haleluya, utakuja wakati ambapo haitakuwa tena kujuana kimwili lakini Mungu ataita watoto wake toka kwenye mavumbi ya ardhi, iwe kama ilivyokuwa hapo awali, si kwa njia ya mwanamke yeyote, lakini kwa kufinyanga udongo na nuru za ulimwengu na petroli. Yeye ataumba tena kama alivyofanya Adamu mara ya kwanza. Yesu alilifanya hilo, liliwezekana kwa njia ya Mungu kujifanya mtu na kuja ulimwenguni kusudi apate kufa kupitia mwanamke huyu. Sasa ni wakati wa kujaribiwa kwa dhambi. Sasa unaona basi, baada ya mwanzo ikawa kitu kingine kiliingizwa. Sasa ili litawashtueni. Je, mmechoka? Kusanyiko linasema la. Hebu ketini kina muda kidogo zaidi. Basi agano maradufu lilipofanywa na mwanamume na mwanamke kwa kuzoana kimwili, agano jingine kabisa, sililo agano la hapo awali, bali agano jingine. Sasa ni nini kinaingizwa? kuoa wake wengi katika wote. Basi baada ya ule mwanzo, kuoa wake wengi kuliingizwa katika wanadamu na wanyama pia. Baada ya ule mwanzo ule kuanguka, Mungu sasa anaweka asili mta tena iliyo hafifu kwa kujuana kimwili God, Mungu aliumba va kwanza bila ya kujuana kimwili. Unaamini hilo? Sasa ni agano jingine kwa maumbile, yeye analiweka katika utaratibu mwingine kwa kujuana kimwili, agano la pili, mmoja wa kiume, jike wengi, dume moja, la kulungu kulungu zima la ku kundi zima la kulungu jike. Hiyo ni kweli. Fahali mmoja, kundi zima la ng'ombe, ng'ombe wa kike. Jimbi mmoja, uwanja mzima wa kuku. Hiyo ni kweli. Daudi mmoja aliyeupendeza moyo wake akiwa na wake mia tano na na watoto mia moja waliozaliwa kwake katika mwaka mmoja, wanawake mbalimbali. Mtu aliyeupendeza moyo wake Mungu. Sulemani mmoja na wake elfu moja lakini angalia sasa, tangu mwanzo haikuwa hivi now, Lakini sasa ni baada ya mwanzo, mwanamke ametenda jambo hili, ndipo basi akawa jinsi alivyo sasa. Unaona, Daudi mfalme ambaye alimwakilisha Kristo. Shikilia hilo akilini mwako. Daudi yes, alimwakilisha Kristo. Je, mnaamini hilo? Kristo anaketi, ataketi kwenye kiti chake cha enzi na huyu Daudi mtu aliyopendeza moyo wake Mungu alikuwa na wake mia tano. Unaona ninalomaanisha? Daudi akiwa na wake mia tano, Sulemani na elfu wake. Na Sulemani ni mwana wa Daudi kimwili ambaye anamwakilisha Yesu Kristo mwana wa Daudi kiroho, lakini hayo ni maisha ya kawaida, maisha ya kujuana kimwili. haya yatakuwa ya kiroa yaliyoumbwa kwa, kwa nini yameumbwa? Unaona, hivyo ndivyo ilivyokuwa hapo mwanzo, lakini si si sasa katika maisha haya tunayoishi sasa. Angalia, msikose hili sasa, liwekeni lote mioyoni mwenu. Lakini hapana, mmoja wa wanawake hao angaliweza hata kuwa na mume mmoja zaidi Mwanamume ndiye kiumbe cha asili, si mwanamke. Ha, hapana mmoja wa hawa wanawake angaliweza kuwa na mume mmoja zaidi, lakini huyo mume mmoja angaliweza kuwa na wa, wake elfu moja. Hilo ni Bwana asema hivi, hilo ni Biblia. Sasa nimerejea nyuma ni, nikachukua wakati wangu na nikaonyesha nyuma huko kile kilichoanza, yale aliyosema Yesu. Sasa mnaliona dhahiri, waliweza kuwa na wengi. Lo, unasema hiyo ilikuwa tu kwa ajili ya Israeli. Ati nini? Ibrahimu alipomchukua Sara katika nchi ya nchi ya Wafilisti, kulikuweko mfalme jini kule aliyeitwa Abimeleki. Basi Sara alikuwa na umri wa miaka mia moja, karibu sana, lakini alikuwa amebadilishwa akawa mwanamke kijana na alikuwa amefanywa mrembo. Mnajua hivyo. Basi Abimeleki alimtaka awe mke wake. Mnakumbuka ujumbe wangu juu yake, Abimeleki alitaka kumchukua Sara awe mkewe pengine alikuwa na wake chungu zima, lakini asingeweza kumchukua kama ameolewa na Ibrahimu. Kwa hiyo Ibrahimu akamwambia Sara, sema kwamba wewe ni kaka yangu, kwa sababu ataniua ili akupate wewe. Kwa nini hakumfukuza tu Ibrahimu atoke nchini na amchukue mke mkewe na aendelee? Si ye sheria tu walio walivyokuwa nayo waamini, bali ilikuwa kwa watu wote katika uumbaji mwenye dhambi au mtakatifu, unawajibika mwanamume kwa matendo haya. Alikuwepo na mfalme kafiri. Wangapi wanajua hadithi hiyo? Ni kweli, Biblia Biblia ni Mwanzo mwa, mwa yapata sura ya 16, nafikiri. Mnaona no, Abimeleki angemchukua kuwa mkewe, alijitayarisha kumpata mchana huyu mgeni wa Kiebrania naye oh. akasema huyo ni yeah. akasema huyo ni ndugu yangu, akasema huyo ni dada yangu. Basi Abimeleki akasema nitamchukua tu kuwa mke mke. Basi ungewazia mtu kutenda jambo kama hilo But... lakini yeye alilitenda, ndipo like... basi usiku ule, wakati alipokwenda kulala, Bwana akamtokea katika ndoto. Akasema, Abimeleki wewe huu kama mtu aliyekufa. yalikuwa analinda linda uo, uo ukoo wa damu ya Kiyahudi pale unaona. Akasema wewe huu kama mtu aliyekufa, umemtwaa mke wa mtu mwingine unayetaka kumwoa. Akasema, Bwana unajua unyofu moyo wangu. Akasema, je, hakuniambia huyo alikuwa ndugu yake? Je, hakusema yeye mwenyewe huyo ni dada yangu? Akasema, najua unyofo wa moyo wako, hiyo ndio sababu nisinge kuruhusu unitende dhambi mimi hiyo ni kweli. Akasema mrudishie mke wake, kwa kuwa mtu huyo ni nabii wangu, na usipomrudishia mkewe na umwache akuombe, siyo kasisi wako. Kama haku, hakuombei taifa lako lote li, limeangamia. Amina, hiyo hapo. Neema ya ajabu. Sawa, taifa lako zima limeangamia. Huyo ni mke wa mtu huyo, naye ni nabii wangu. Amina, hiyo ni Bwana sema hivi. Hiyo ni maandiko sawa. Sasa tunaona mauti yalisababishwa, mauti chanzo chake ni dhambi ya mwanamke, yalikuja kwa njia ya mwanamke na sio mwanamume, kwa njia yake ya kuishi maisha yake, na kwa yeye kuuja mauti yote njia yake ya kutoa uhai ni mauti. Ni wangapi wanajua hivyo? Ayubu kumi na nne. Kama unataka kuandika maandiko, ninayo kama uki, ukihoji jambo hili ninayo maandiko yaliyoandikwa kwa kila fungu la haya. Kama ukitaka kusoma Ayubu kumi na nne, hapo inasema mwanadamu aliyezaliwa na mwanamke, siku zake za kuishi si nyingi, naye hujaa taabu, hivyo yeye uchanua kama vile uwa, kisha kukatwa kika likaharibika na kadhalika. Unaona, kila mtu aliyezaliwa na mwanamke amezaliwa katika mauti mara ajapo, bali anapozaliwa katika uumbaji wa Mungu hawezi kufa. Anatoka kwenye ule mti mwingine uliokuwa katika busani ya Edeni, Kristo. Uzima wa milele ulikuja kwa njia ya ule mti. Oh, lo, unasema mwanamke alikuwa ali mti? Hakika oh, vema, walisema usile ya mti ule. Mungu alisema katika Mwanzo, yu nyuma kule, usile ya mti huu. Mbona mwanamke ni mti? Yeye ni mti wa matunda. Wewe u tunda la mama yako, tunda la tumbo la uzazi ni wewe. Hiyo ni kweli. The first... Ndipo basi tunda la mtu wa uzima ambao ulikuwa katika bustani ya Edeni ni Kristo. Mauti alikuja kwa njia ya mwanamke, kwa njia ya mwanamume katika ule uumbaji wa asili, kukaja uzima. Kuzaliwa na mwanamke ni mauti, kuzaliwa na Kristo ni uzima. Umepata ilo wazo hapo? Ndipo sasa unaona ambako miungu wa kike waliko kwenda sivyo? Adamu wa kwanza na Hawa walikuwa mfano wa Adamu na Hawa wa pili. Unaona kule kuongezeka sasa, kuongezeka kwa Adamu na Hawa kulikuwa kwa njia ya kujuana kimwili, kuijaza nchi. Lakini tangu mwanzo haikuwa hivi. Mungu alimfanya mwanamume na mwanamke kama yeye alivyoumba viumbe vyake vingine. Unaona kisheria, kama tu kanisa, hebuni he. Sasa, kwa kuwa tuna hizi kweli za Mungu zilizothibitishwa, tutafute kidogo zaidi kama mkitaka, sawa? Sasa hili linaweza li, liumize kidogo mpaka tufikie kilindi chake, lakini nitawaonyesha ukweli wake. Hakuna mhudumu anayeweza kuoa mjane. Ulijua hivyo? Unataka kusoma hilo getting... Vyema, angalia katika Walawi, mambo ya Walawi ishirini na moja saba na Ezekieli arobaini na nne ishirini show... na mbili, na itakuonyesha kwamba ukuwani haukupaswa kuoa mwanamke ambaye ameguswa na mwanamume mfano huu ni wa bibi arusi bikira wa Yesu Kristo, kwa sababu waliushughulikia ule moto wa Mungu. Makuhani walifanya hivyo, wana wa Haruni. Hatuna wakati wa kusoma hayo yote, na kutoka ifikapo adhuhuri, tungali tuna dakika ishirini, na hao ni wana wa Haruni ambao waliushughulikia mo, mo, moto wa Mungu. Kwa hiyo hawangeweza kuoa mwanamke ambaye ameuguswa na mwanamume mwingine. Mungu asiyebadilika alisema hivyo, hawangeweza kuoa mwanamke mwingine na mwanamke aliyeuguswa na mwanamume, ikionyesha kwa mfano hapa kama unataka kuliona kwamba kanisa la Mungu aliye hai ni neno safi la Mungu lisiloboshiwa na sio madhehebu ambayo yameshikwa shikwa na binadamu, angalieni right. hebu natusome hii hapa, nataka niwaonyeshe hili Mathayo tano. Yesu alizungumzia hapa juu ya jambo fulani muhimu sana, tunataka kuliona Mathayo tano, nimeliandika kwenye ninia ya yangu nili-we- niliwekea alama baadhi ya mambo ambayo ningeanena ning, kwa mwa, wanaume tu. Kwa hiyo nilikuwa ni wakati mgumu sana kuyanena mbele ya dada zetu, lakini nataka ku, ku, kutoka hapa sasa. Kabla sasa, dada, nataka kukuweka mahali ambapo neno la Mungu lilikuwa ahidi, nawe uhakikishe basi umekaa mahali hapo pia. Mathayo tano thelathini na mbili, nataka uangalia hapa, kuunga mkono wazo lili hili la moja na wengi Matayo 30, nafikiri ni Matayo 5:32, kuanzia 31 to imenenwa, pia mtu akimwacha mkewe na ampe hati ya talaka. Huyo ni Yesu anayezungumza, yule aliyesema tangu mwanzo. Sasa tazama, lakini mimi nawaambia kila mtu amwachaye mkewe, uh, mkewe isipokuwa habari ya uasherati amfanya kuwa mzinzi. Unaona, kila mtu amwachaye mkewe isipokuwa habari ya uasherati anamfanya kuwa mzinzi. Kwa nini? Ataolewa tena na mtu anayemoa, yule aliyeachwa alifanya uzinzi Unaona, ana mume aliye hai, kwa hiyo hakuna mwanamume awezaye kumwoa. Sijana anafanya nini? na na yeye ni nani? Ana mume aliye hai, hakuna sababu kwake kuolewa tena kwa kamwe. Lakini si hivyo kwa mwanamume, alifanya mwanamke, amfanya mwanamke, sio mwanamume, sio mwanamume. Mmelipata ya kubidi ulifanye neno liende katika mwendeleo Mnaona, hakuna kitu kisemacho mwanamume asingeweza, lakini mwanamke hawezi. Unaona, amfanya mwanamke sio mwanamume. Hivyo ndivyo inavyosema Biblia hasa, amfanya mwanamke mke. Haikunenwa dhidi ya mwanamume kuoa tena, bali mwanamke. Kwa nini Kristo katika mfano Angalia, imesema kwamba mwanamume hawezi kuoa tena ila bikira tu. Mwanamume anaweza kuoa tena, yeye anaweza, anaweza kuoa tena kama ni bikira, bali hawezi kuoa mke wa mtu mwingine, la hasha. Na kama yeye akioa mwanamke aliyetalikiwa, anaishi katika uzinzi. Sijali yeye ni nani. Biblia ilisema mtu akimwoa yule aliyeachwa, anaishi katika uzinzi. Haya basi, sio hao waliotalikiwa. Angalia hilo la asili nyuma kule, tangu mwanzo. Sasa kuoa tena, sasa angalia, mwanamume ana, anaweza bali mwanamke hawezi, kama Daudi, kama Sulemani, kama mwendeleo wa Biblia nzima. Sasa vile vile kama Daudi na wengineo. Sasa unaona katika Wakorintho wa kwanza saba kumi, angalia Paulo anaamuru mke ambaye, ambaye anamtaliki mumewe akae peke yake Single, au akapatanishwe, sio kuolewa tena. Yampasa yeye ya abaki peke yake au apatanishwe tena na, e, na mumewe. Hawezi kuolewa tena, lazima abaki peke yake nope. Lakini angalia hakunena kuhusu mwanamume. Unaona, huwezi kulifanya neno linene uongo. Tangu mwanzo sheria ya kujuana kimwili kwa kuoa wanawake wengi. Sasa neno la Mungu linapatana na maumbile ya Mungu liko katika mwendeleo. Unaona vile kuna itikadi moja ilienda mashariki na nyingine ikaenda magharibi kwenye jambo hilo, ya kubidi urudi kwenye ukweli utambue ilivyo. Siku zote imekuwa hivyo. Hilo ndilo agano la kawaida la Mungu tangu mwanzo, kwanza, kabla ya mwanzo. Tangu mwanzo kulikuwa tu na mmoja kwa mmoja, baada ya dhambi kuingia ndipo kulikuwepo na mwanamume mmoja na kundi la wanawake. Inakwenda hivyo katika maumbile, kila mnyama na, wan na wanadamu, na mwili wa kawaida ni mnyama, si tu jamii ya wanyama, wanyonyesha watoto wao, tunajua hivyo sisi sote. Unaona hayo yote na yote ni maumbile ya Mungu katika mwendeleo. Lakini sasa, kwa kuwa zile muhuri zimefunguliwa, Roho wa kweli anatuongoza kwenye neno hilo. Linaelezea kwa nini makosa yote yamekuwepo katika nyakati zote, kwa sababu zile muhuri hazikuwa zimefunguliwa. Hili halikuwa limefunuliwa. Ni kweli, angalia. You, you make... wewe huwezi kuvifanya vivuli visidhihirike vi, visi, kama nilivyowahubiria usiku uliopita kuhusu kivuli kuvuka sakafu, kinapaswa ki kikije, sawa. Yawezekanaje kuwe na kivuli cha ndovu kikita kupi, kupita kwenye sakafu, ndipo pale pandikizi la mtu mwembamba liwe ndilo yule ndovu, au yule m, e, ndovu kuwa ndiye pandikizi la mtu mwembamba. Sasa hebu uliangalie katika mfano halisi. Sasa kuna mwanamke wa kweli, mwanamke wa kweli bikira, ambaye huolewa na mumewe na anaishi naye, ni kitu kilichobarikiwa kwa mwanamume kama Mungu angaliweza kumpa mwana, mwanawe kitu kizuri zaidi kuliko mke, angempa yeye hicho. Lakini ametengenezwa awe wa kutamanisha, na hakuna kiumbe kingine duniani kilichotengenezwa namna hiyo. Hiyo ndio sababu unaona kule kuoa wa, wanawake wengi kwa sababu ya jambo hilo. Hicho ndicho kilichokuleta kilicho, kilicho. Sasa angalia katika mchanganuo wa mwisho, angalia kuna Yesu Kristo mmoja, sivyo? mtu mmoja, Mungu Immanueli, mnaamini hilo. Lakini washiriki wa mke wa wake ni wengi, unaona, maelfu mara mara elfu ya maelfu, sivyo? Mke wake, bibi harusi, kanisa. Mnaelewa? Sasa hiyo ndio sababu yeye alimwambia Adamu kabla kujuana kimwili hakujaletwa au kuingizwa ongezekeni, mkaijaze nchi, wakati yeye ye ye bado alikuwa katika mwanzo, wakati alipokuwa bado vyote viwili wa kiume na wa kike, yeye mwenyewe hapo. Inaonyesha basi kwamba biharusi ya bidi atoke kwenye neno kwa ongezeko la kiroho, kuongezeka. Unaona, kuijaza nchi sasa katika kitendo cha zinaa, unaona zile itikadi zimevichanganyisha vitu hivyo viwili. Kwa hiyo uweze ukalitenda ukali ya kubiri, ulirudisha kwenye ukweli wake hapo mwanzo, na hatimaye kutakuweko na Bwana Yesu mmoja na bibi harusi wake wengi, umoja. Mnaelewa? <laughs> kulikuwa na Daudi mmoja kwenye kiti cha enzi kimoja, mfalme mmoja aupendezaye moyo wa Mungu na wake mia tano . Yesu akiketi kwenye kiti chake cha enzi haleluya! Katika ule utawala wa miaka elfu akiwa na mke kama ilivyokuwa mwanzoni, aliyeumbwa kutoka ardhini kwa, kwa mkono wa Mungu Mwenyezi, katika ule ufufuo wa washiriki wengi, basi Enyi wanawake jitahidini kuwa hivyo, njoni katika Kristo, ndipo hamtakuepo, hamtakuemo katika takataka za uchafu ule nje kule, bali maadamu wewe ni mshiriki tu wa kanisa, ukijaribu kuishi maisha maadilifu na mazuri, wewe mwenyewe hutafaulu, wala mwanamume hawezi kufanikiwa nje ya Kristo, kama Paulo alivyoendelea kusema, lakini wako katika Kristo, hakuna mwanamume wala mwanamke, wote ni mmoja. Lakini kunyosha hii ndoa na talaka, ili kwamba tupate kujua lipi lilikuwa sahihi na lipi ni sahihi sasa na lipi si sahihi sasa. Yeye anaonyesha hapa dhahiri katika vivuli hivi, kuna Kristo mmoja na washirika wengi wa mke yule. Angalia, yeye anaweza kutuacha kwa ajili ya uzinzi wa kiroho na mafundisho ya uongo wakati wowote wa atakao, lakini utathubutuje kujaribu kumwacha na ukafanikiwe? Mwanamume anaweza kumwacha mkewe na kuoa mwingine, bali si mwanamke kumwacha mumewe na kuolewa na mwingine. Unaona, vivuli vyote na mifano hapo vimelinganishwa vizuri kabisa. Unaona ule uumbaji wa asili, sio kiumbe kilichotoka kwa kingine mahali popote, ni kanisa, bibi harusi kupitia kwa neno, si mwanamke, mwanamume kila wakati. Hiyo ndiyo sababu, kama halineni neno lolote dhidi ya mwanamume, kutenda jambo hilo siku zote ni mwanamke. Hilo ni sawa kabisa, lakini anaweza kuwa bibi harusi ya wa, wa Kristo kwa kuwa nakumbuka yeye akiwa sehemu ya mwanamume Biblia, ilisema anaweza kuwa hata hivyo, si mpi mwanamke ruhusa ya kufundisha wala kutawala ku kutoa mamlaka yoyote, bali awe katika utulivu. Kwa maana Adamu ndiye aliyeumbwa kwanza na hawa baadaye, wala Adamu hakudanganywa, lakini kiumbe kilichotolewa kwa kingine kilidanganywa, walakini ataokolewa kama akiendelea katika utakaso na moyo wa kiasi na kuzaa watoto, na yote hayo and kwa sababu basi hapo anakuwa sehemu ya mwanamume huyu. Hilo ndilo linaloleta, kwa nini Ibrahimu, kwa nini Mungu hakumuua Sara akiketi pale pale, akikana na akisema uongo papo hapo mbele ya Mungu, akiketi pale kama mwanadamu mwenye mwili uharibikao, akila mkate, akinywa maziwa, naye akasema kwa nini Sara alicheka nyuma kule, upande wa nyuma nyuma yake katika hema? Ye hakuwa amemwona huyo mwanamke akisema hivi Yawezekanaje mambo haya? Akasema, sikusema se hivyo kamwe. Salala jamani, umwambia Mungu kwamba yeye ni mwongo mbele zake, lakini yeye hangemchukua kwa nini? Yeye ni sehemu ya Ibrahimu. Amina, asingeweza kumdhuru bila ya kumdhuru Ibrahimu. Sasa enywana wake, oneni mahali penu, na Biblia ilisema Enyi wanawake, iweni kama Sara alivyokuwa, ambaye alijipamba kwa mavazi ya kujistiri, akaishi kwa uaminifu na wakweli kwa mumewe, akimpenda yeye kiasi kwamba mumewe yeye alimwita bwana wake, mtawala mwenye mali. Na ninyi baadhi yenu wanawake, mnapangua hizi chafu na kutoka nje hapa, ukijanika mbele za wanaume. Yesu alisema, kila mtu amtazamaye mwanamke kwa kumtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake. <laughs> Basi ni nani aliye na hatia, huyu mwanamume au wewe? Yeye ni mwanamume amefanywa ili aweze kuteleza ki, kutekeleza kitendo hiki. Unaona, na wewe huu mwanamke unayepaswa kukataa na kwa nini unajianika jinsi hiyo? Sio kwa ajili ya starehe. Unajua haiwezekani, huku unakuwa nusu ma mauti kwa ba em, kwa baridi unapovaka unapovaa kaptura. Unaona haiwezi kuwa kwamba una starehe. Basi nini? ni uchafu. Utakubali hivyo, lakini Biblia ndiyo inasema hivyo ni ukweli. Ni roho mchafu aliye ni ndani yako. Hutaki kuwa mchafu, lakini uta, utambui kiroho huu mchafu, kwa sababu unajionyesha mwenyewe mchafu. Sasa mwanamume ma, magoti yake mazee machafu na yenye mafundo, na kama karibu hakuwa na nguo zo zozote, kama inge- ingeleta tofauti yoyote mwili wake, au hautamanishi? Kwa nini alikuwa katika uumbaji wa asili? Tabia ndiyo ilivyo, unaona. Lakini wewe ulitolewa kwa mwingine ukatamanishe Mungu turehemu. Lo jamani, ulimwengu huu uli uliojawa na dhambi, nitafurahi utakapokwisha. Tazama yeye <laughs> anaweza kumwacha mke wake wakati wowote apendao, lakini mkewe hawezi kumwacha yeye. Anaweza kunifanya mimi, yeye anaweza kunitupa mavumbili wakati wowote anapo anapowazia kulitupa bali. Lo, ndugu, afadhali kamwe ni vijaribu kumtupa yeye pale. Nimekuisha. Sulemani angeoa mwanamke na mke yote ambaye hakuwa ha ha ha ameolewa, angeoa na mke yote aliyetaka kuwane, angeoa tu mwanamke ambaye alikuwa bikira. Sulemani kama vile Daudi alioa jina lake alikuwa nani? Abigaili, ambapo palikwepo na mtu aliyeitwa mpumbavu, alikuwa na mke anayempendeza naye, akafa ndipo Abigaili akaolewa na Daudi, alikuwa mfalme, sio kuwane, unaona. Kwa hiyo yeye yeye akaoa lakini kuhani asingeweza kufanya hivyo, kwa sababu amemkaribia au alichukua mwanamke kuwa mke wake ambaye tayari alikuwa mke wa mtu mwingine. Kwa hiyo hiyo, inaonyesha kubikira wa kanisa la Bwana Yesu Kristo, itambidi bibi harusi kuwa asiyegoshiwa, neno pasipo hata neno moja kukosekana mahali popote. Hakika ungeweza kuanzia bibi harusi alisi okay, titi moja limeng'olewa na jingine okay, lina kasoro, unajua okay. Huyo hata kuwa bibi harusi wa Kristo, yeye ni mkamilifu, yeye yu neno kwa kila hali, hakuna neno moja linaloshindwa popote la angalie yeye anaweza kumwacha lakini, bibi harusi hawezi, awezi kumwacha yeye. Yeye alifanya hivyo, na akasi, akalithibitisha katika siku ambapo Luther, Wesley na Pentekoste walipokataa kuendelea kuwa sehemu yake, kwa kufanya mapenzi ya kiroho kusudi wapate mimba ya sehemu ya, za, ya za, sehemu zaidi ya neno Mnaelewa, alikataa. Kanisa la Kiluteri lilikataa Kristo, awe na tamaa zaidi kwake. Lu lusa alikataa. Na hebu nisema hivi, mtanihika mimi kitu, haidhuru. Hivyo ndivyo ilivyo leo kwa kila mmoja yao, yanashindwa kulitwaa neno, yanamkataa Kristo. Na mwanamke yote yeyote ambaye anamkatalia mwanamume mwana mwana mtoto wake hana haki kuwa mke kwake. Amina. Mnakumbuka katika Biblia mfalme alipomwoa Esther, kwa sababu Malkia alikataa alijipatia mwingine. Na wakati kulitukia nini, wakati yeye alipokataa kutoka pamoja na mfalme na kumtii? Ni jambo lile lile kwa mwanamke ambaye anakataa kuwa mke kwa mumewe. Ndivyo ilivyo kwa kanisa ambalo linakataa kuchukua mimba katika wakati ambao tunaishi sasa, kuwazaa watoto wa wakati huu. Sisi si Waluteri, sisi sio wa wa Wesley, wala si Waluteri, sisi sio wa Wesley wala si wa Pentekoste. Yatubeni, tuwa watoto wa wakati huu kwa kupata mimba ya neno la Mungu, kumzaa mtoto wa wakati huu, mtoto mbegu. Amina, natumaini mnaelewa. asingeweza kutiwa mimba. La, kwa hiyo yeye alifanya nini? Alimwacha katika talaka. Hiyo ni kweli, lakini mkewa asifubutu kumwacha yeye. Alimwacha yeye, aliendelea kulifunua neno lake kwa ule mwili na kumthibitisha yule yule, yeye mwenyewe. Watoto wake wameanza kwa namna fulani kufanana na yeye, kwa sababu hilo linakomaa sasa kabisa. Au wamekuwa wana wa neno, sio wana wa kanisa, wana wa neno. Children of the word. The na bibi harusi atakuwa bibi mdogo wa neno anayependeza, asiyegoshiwa, asiyeguswa na dhehebu la mtu yeyote, nadharia yoyote iliyoundwa na binadamu. Atakuwa bibi ya harusi wa neno asiyegoshiwa kabisa. Amina na amina na tumaini. Mnaelewa jambo hilo, ninyi mnaosikiliza kwenye redio? Atakuwa binti wa Mungu aliyepata mimba Unaona jinsi mwanamke anavyoweza kuwa na heshima kubwa, waona jinsi kanisa linavyoweza kuwa kitu kikuu sana, lakini unaona amba, ambalo ambako uchafu umelifikisha, alafu kujaribu kulinganisha kanisa lile nje kule na kanisa hapa, uweze kufanya hivyo, na kujaribu kulinganisha kaaba wa mitaani na kanisa la Mungu aliye hai, au mwanamke mwanamke alisi wana kaaba. Kwa nini kuna mambo kama hayo? Ni sheria ya Mungu, sheria ya kulinganisha. Tunajuaje jinsi ya kufurahia nuru ya mchana kama kusingekuwa na usiku? Tutajuaje jinsi ya kufurahia yakufurahia jua kama kusingekuwepo na mvua? Tungejuaje kufurahia na kumheshimu mwanamke alisi kama pasingekuwepo na aliye mchafu aliendelea kulifunua hilo, kulifunua neno lake. Lakini kuna mtu kati yetu anayethubutu kumwacha yeye na kuolewa na mwingine. Sasa hakika, ni dhahiri kwa nini nadharia zote mbili zimekosea. Huwezi kulifanya liende hivi, limekwenda ukilifanya liende vile, litaenda sasa lipite. Ile ahadi hii hapa, ahadi hii papa hapa kitu kile, neno hilo halijipingi, halina budi kukaa katika mwendeleo. Sasa no. si zaidi ya vile. Matayo ishirini na nane kumi na tisa isivyopingana na Matayo mbili thelathini na nane. Sasa baadhi yenu wanawake, baadhi yenu wanaume, na najua mm, hamkubaliani nalo, sababu unajua, uwezi kulificha hilo sasa hivi, uwezi bali. Hebu niwaonyesheni kitu fulani. Kama Matayo ishirini na nane kumi na tisa ilisema, basi enendeni mkayafundishe mataifa yote mkiwabatiza kwa jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu, nao wakageuka na kila mtu ambaye aliwahi kubatizwa alibatizwa kinyume chake, wakabatiza katika jina lake Yesu Kristo kwani hata katika wakati wote wa Biblia na kwa miaka 300 mi, baada ya wakati wa Biblia mpaka lile baraza la Nikea ndipo walichukua mafundisho ya shati badala yake. Kuna tofauti gani kama halijafunuliwa ali na? Je, unajua ki, kitabu kizima Biblia yote ni ufunuo. Hiyo ndivyo inavyokubidi kujua ukweli kati ya hili na lile jingine, ni kwa sababu hiyo ni ufunuo, na ufunuo lazima upatane kabisa na neno, sio kinyume cha neno. Unasema vema, mimi nilifunuliwa kwangu. Basi kama ni kinyume cha neno, haukuja kama kutoka kwa Mungu. Hiyo ni kweli. Sasa kama unataka kuchukua Mathayo ma, ma, kumi na sita kumi na nane Yesu alisema yeye mwenyewe kwamba kanisa lote kanisa lake lingejengwa juu ya ufunuo wake wa kiroho, ambaye ni neno. Nami nakwambia wewe kwamba wewe ni Petro, na mwili na damu kama azikukufunulia hili bali Baba yangu aliye mbinguni amekufunulia hili na juu ya mwamba huu sasa najua rafiki zetu wa kikatoliki pale, mnasema lilijengwa juu ya Petro na Mtume Petro, kwa hiyo fulani katika maku, makubaliano ya kimitume uhalifa. Waprotestanti walisema lilijengwa juu ya Yesu Kristo. Si kusudi niwe tofauti, lakini kuchukua tu yale yeye aliyosema. Yeye alisema mwili na damu havikukufunulia hili, bali baba yangu aliye mbinguni amekufunulia hili. Na juu ya kwamba huu ufunuo wa kiroho wa neno ni nini? Uh, nitajenga kanisa langu, wala milango ya kuzimu ali haita liangamiza mke wake hatashawishiwa na mwanamume mwingine. Nitalijenga kanisa langu na milango ya kuzimu haiwezi kulitikisa kamwe. na Abili na Kaini katika busani ya Edeni Kaini alitoa mawazo yake mwenyewe. Alisema sasa, angalia, Mungu ni Mungu mzuri, yuko katika maumbile yote, kwa hiyo nitachukua maharagwe na viazi na nitachukua mama maua na nitamtengenezea yeye madhabahu mazuri sana, hilo ni kanisa. Akapiga magoti, alimwamini Mungu, alimwabudu Mungu, akainua mikono yake na akatoa sadaka hii. Alifanya kila kitu cha kidini ambacho Abili alikifanya. Abili alijenga madhabahu ya namna ile ile, lakini wakati Abili alipoleta yake alileta mwanakondoo sasa Kaini alifikiria kwamba alipokuwa akifanya kinga kwa ajili ya dhambi kwamba baba yake na mama yake lazima walikula tunda kama walivyofundishwa katika busani ile lakini abidi kwa ufunuo wa kiungu alijua kwamba damu ndiyo iliyosababisha hilo kwa ufunuo wa kiungu na Biblia ilisema kwamba katika Waebrania sura ya kumi na mbili sura ya kumi na moja kwamba abidi kwa imani ufunuo alimtolea Mungu sadaka iliyo bora kuliko ya Kaini ambayo kwa hiyo kwa hiyo Mungu alishuhudia kwamba yeye alikuwa mwenye haki yoni, kweli amina. Ndugu dada, ni dhahiri tu kama kitu chochote kinachoweza kinavyoweza kuwa kwangu jambo lo lote ndilo hilo. Sasa ujui ya ndoa na talaka, unaona yabii ifunuliwe mpaka itakapofunuliwe uijui, bali yeye aliahidi katika siku hizi za mwisho katika wakati huu kwamba kila siri iliyofichwa katika Biblia ingefunuliwa. Wangapi wanajua hivyo? Ufunuo sura ya kumi Yesu kwamba siri zote hizi zilizofichwa juu ya juu ya ndoa na talaka, siri hizi nyingine zote zilizokuwekwa zingefunuliwa katika wakati wa mwisho. Sasa mnakumbuka, sauti ile ilisema nenda Tucson. Mnakumbuka ile nuru isiyoelezeka ngani, wale malaika saba wakisimama pale kurudi humu na, kul na kule kufunguliwa kwa zile muri saba, angalia kilichotukia. Hiyo ni kweli. Sasa tusonge mbele kidogo, lakini sasa sikilizeni, enyi watu Najua wakati wenu wa kwenda kula umekaribia bali ninakula tu vizuri. Angalia sasa, mwanamke ana mahali pake, naye ni lulu. Sulemani, mtu huyu aliyekuwa na wake elfu kumi au alikuwa na wake elfu hasa, alisema kwamba mwanamume aliyempata mke amepata kitu chema. Alisema mwanamke mwema ni lulu katika taji yake, yaani heshima. Lakini asiye na haki ni maji katika damu yake, yaani maisha yake. Yeye alisema kwa wezekana kupatikane kupatika mwanamume mmoja mwenye haki katika elfu moja. Suleimani alisema hivi, lakini akasema usingempate mwanamke mmoja mwenye haki katika elfu moja. Suleimani alisema hivyo. Mnaona sasa, angalia hilo jinsi lilivyo lakini unaona, ewe mwanamke wewe, u uh, wewe ni lulu. Kama unataka kuwa lulu, lakini ya bidi itokane na wewe. Na unaona, kwa nini ndoa na talaka ilikuwepo na Yesu alielekeza nyuma e, huko ilikuwa kwa sababu wa aina yenu ndiye alikuwa chanzo cha dhambi yote hiyo. Ndio sababu kuoa wanawake wengi na talaka na kadhalika viliingizwa. Hapo mwanzo haikuwa hivi kamwe, na haitakuwa hivyo katika ulimwengu wa wa kule ng'ambo. Mwangalie Yakobo, ambaye toka kwake walikuja wale wazee, alikuwa na yapata wake dazeni Alioa dada wawili na pia alikuwa na masuria wanawake wa kukaa nao kimila, alioishi nao na hao wazee, bila shaka walizaliwa na hao masuria, si hivyo? Unaona ya kubidi kulifanya neno lilifuatana kikamilifu. Lo, ni na kurasa nyingi juu ya hilo ka kama kasisi ali- akini swali juu yake, nasi tupate kukutana pamoja, tungeweza kulizungumzia. Lakini kwa kweli, kama ana hata chembe ndogo ya roho, kamwe naweza kuona Papa hapa. Ni kweli, hakuna swali kwake. Mwanamke mzuri ni kitu kizuri. Najua hivyo, najua hivyo kwa wanawake walio halisi. Nimekutana na wanawake halisi ambao ni wa kweli, walio halisi tu kama mwanamume yeyote ambaye amewahi kutembea. Yeye ni kiumbe kilichotolea cho cho kwa kingine, na ni kipande chake. Na katika kule kuanguka, mwanamume alimsikiliza yeye yeye yeye tu yeye yeye yeye ni sehemu yake her, lakini ni juu yake. Ametengenezwa ili aweze kuwa mchafu na amepewa haki ya kukataa ama kukubali. Hilo ni kinyume cha maumbile asili hapo mwanzo, unaona, bali hivyo ndivyo ilivyo. Sasa ni saa sita. Kwa hiyo nitaacha tu kitu fulani hapa kwa dakika chache. Nataka kuwaulizeni jambo fulani. Sasa kumbuka Ninasema jambo hili kwa kundi langu tu. Na huko nje hewani ninasema hili kwa wafuasi wangu mwenyewe. Ujumbe huu ni kwa ajili yao tu na yale nitakayosema hapa. Mhudumu yeyote yeye hao ni wake ndiyo, yeye ni mchungaji wa kundi, hata atende chochote anachotaka, hilo ni juu yake na Mungu. Kasisi yeyote, mhubiri yeyote, hiyo ni juu yako, ndugu yangu. Ninazungumza tu hapa Jeffersonville, mahali pekee ambapo ni, ni ningezungumzia jambo hili. Ni kwa sababu ni kundi langu mwenyewe, ndilo kundi ambalo Roho Mtakatifu amenipa kulifahamu na kuwa msimamizi wake, ataniwajibisha kwa ajili yake na watu hawa wangu wamekuwa waongofu hapa kutoka nchini kote, ambao nimewaongoza kwa Kristo. Na enyi watoto wadogo, mimi nipo hapa kuwasaidieni, nami ni rafiki yenu. Ungeweza ufikirie ninanena dhidi yenu, ninasema jambo hili, unaona, kwa manufaa yenu. Ninawapenda, na kama sivyo ilivyo, Mungu ni hakimu wangu. Mnajua nawapenda. Hili ni jambo zito mno, sikujua jinsi ya kulieleza. Nitafanya nini? Na huku nina wanaume na wanawake wanaoketi kwenye kusanyiko langu, baadhi yao wameolewa na kuoa mara mbili au mara tatu. Wanaume wazuri na wanawake wazuri, wote wamechanganyikiwa. Nini imesababisha jambo hilo? Mafundisho ya uongo, bila shaka, bila ya kumngojea Bwana aliowaunganisha. ungan... Mungu mwanadamu asiwatenganishe. i aliowaunganisha mwanadamu, aliowaunganisha Mungu. Unapopata, unapo ufunuo wa moja kwa moja kutoka kwa Mungu, huyo ni mkeo, na jambo lile lile ni wako maishani mwako mote, unaona. Lakini aliounganisha mwanadamu, mtu yeyote anaweza kuwatenganisha. Lakini aliowaunganisha Mungu, mwanadamu yeyote asithubutu kuwagusa. kila anaunganisha Mungu, yeye alisema mwanadamu asiwatenganishe, sio wale waliounganishwa na hakimu fulani, aliyeolewa nusu au a na kitu kingine au mchungaji fulani aliyerudi nyuma akiwa na tita la kanuni za imani katika kitabu, ambaye angewaruhusu kufanya kitu chochote ulimwenguni, na neno la Mungu likiwa limekataa pale pale. Unaona, ninazungumzia kuhusu wale aliounganisha Mungu. Sasa nitawaambia hivi, ninaangalia sana ninayowaambia. Sitaki kuwa mkali kwenu enyi watu, sitaki kuwa mkali kwenu ndugu zangu wachungaji. Sikusudii jambo hilo, bali ninawajibika nikitambua kwamba nimekabidhiwa hili mikononi mwangu, nami siwezi kulizuilia na sijui jinsi ya kulitoa, na najua kanda hii italitoa. Lo, jamani, nitajitayarisha ofisi iko wazi, sababu hili hapa linakuja. Unaona, kama tu ilivyokuwa juu ya uzao wa nyoka, lakini imethibitishwa kabisa kuwa kweli. Ninayo magazeti papa hapa kutoka kwenye magazeti, ambapo wanawake hivi sasa na hata katika katika yale makuu, baadhi ya majimbo makuu ya askofu yanapita za asili, nyoka akitambaa kwenye mguu wa mwanamke na jinsi tu anavyojizungushia kwake yeye, yeah. Upata kila nana ya nyege na kadhalika, kitu ambacho mwanamume asingeweza kumgusa nacho kamwe, huku huyo nyoka mkubwa amejizungushia mwilini mwake na kadhalika. Huyo ni, huo ni ukweli kabisa na inazidi kuwa baya, na itakuwa baya zaidi. Nyoka hakuwa nyoka, asingeweza kujuana kimwili naye wakati alipokuwa nyoka. Lakini kumbuka, nilikuwa na mjadala hivi majuzi na sio mjadala, mhudumu tu wa Assemblies of God na mwenzangu, akasema umekosea katika jambo hilo. Nikasema vema, uende. Ikawa nimekosea ningetaka uwe wewe uniambie. Akasema basi, akaendelea na akaanza kuzungumza juu yake. Punde si punde akajitatanisha na jambo moja. Alisema, alisema Ndugu Branham kiko wapi? Cha jinsi hiyo, Mungu alisema moja kwa moja jinsi yake. Sasa ki wapi kiumbe hicho ulichosema ki, ki, kiko kati ya mwanadamu na mnyama ambacho yoy sayansi haiwezi kukipata. Sasa kiko wapi? Akasema ki, kipo duniani. Je, kilikuwa sokwe mtu? La, kwa sababu damu ya sokwe mtu haitachanganyikana na ya mwanamke. Hakuna mnyama mwingine ata, atachanganyikana naye Hapana, haitachanganyikana wala shahawa ya uh, mwanamume haitachanganyikana na ya kike, haiwezekani. Basi yuko wapi mnyama huyo mwenyewe? Sasa Mungu alisema kila kitu kizaye kwa jinsi yake. Nikangojea kidogo, na utamu wa Roho Mtakatifu ukasema mwambie, kiko hapa. Sasa kwanza nikasema vema, pengine akipo. Sasa akasema lakini, ndugu Branham, hilo tunazungumza kuhusu neno, sivyo? Nikasema ndiyo Bwana, nami nikasema wao, bila shaka wanadai kwamba vitu hivyo vingine kama wanyama watambazi wakale kasa hawapo tena na kadhalika. Nikasema ingewezekana iwe hivyo. Akasema ndugu Bwana, tunazungumzia kuhusu udhibitisho wa neno. Kama dhambi iko hapa, basi ile dhambi asili inapaswa kuwepo papa hapa pia. Nami nikasema Bwana Yesu, wewe ulisema msifikiri fikiri mtakapolisema mnapongoja mnapokuja mbele za watu kwa sababu mtapewa hilo katika saa ile. Bwana, niseme nini? Akasema, mwambie kiko hapa vile vile tu kama ninavyoona ni maono jukwani. Nikasema kiko hapa nikiwa sijui wapi. Akasema wapi? na kabla hata sijafikiria yeye akasema ni nyoka. Hivyo ndivyo alivyokuwa kabisa, kwani yeye si mnyama tena, alilaniwa na akafanywa aende kwa tumbo lake maishani mwake mwote. Yupo hapa, sivyo? na bado katika kitendo hicho ambacho alitenda bado kuna dhambi ile ile inayotenda kazi kwa mwanamke, kama kujuana kimwili na mwanamume hivyo. Hapo ndipo mwanamke anapokuwa na macho meupe na kadhalika, wakati nyege zake zinapozidi kwa mbali mno, yale mwanamume yeyote angeweza kutenda. Nitakoma hapo, kwa sababu tuko katika kundi lililochanganyikana. Nitawachukua wanaume, nitalizungumzia, nita zaidi, nina makaratasi yote na kadhalika hapa, papa hapa, papa, papa kwenye mkono wangu wa kuume sasa hivi, nami ninataka kuwaleteeni. Asubuhi hii nilikuwa nichukue ni, ni, ni siku nzima juu ya jambo hilo, lakini nitafunga sasa kwa kusema hivi: hili ni kwa ajili ya kanisa langu tu. Sio kanisa langu, kundi dogo linaloniamini mimi na kunifuata. Hili ni kwa ajili yao Juzijuzi nikijua kwamba ninapoambia kitu chochote lazima kije, Bwana asema hivi. Basi nilikuwa na maandiko kama yeye alivyonifunulia, lakini Bwana Mungu, nitasema nini kwa kusanyiko hili? Ile nitasababisha watu kwa jana, wanaume watakuwa wameketi sebuleni na nje uwanjani na kila mahali pengine, nepo ni mwache wanawake ni mwache, mume wangu nifanyeje? Nikasema, Bwana nifanyeje? kitu fulani kikaniambia, nenda kule mlimani, nami nitazungumza nawe. Na wakati nilipokuwepo kule mlimani, nikiwa sijui kwamba chini huko Tukusoni, wao walikuwa wananiona hiyo, wanaiona hiyo. Lakini hata walimu waliita wali watoto toka msichana wangu mdogo na wengineo toka darasani, kasema, angalieni kule mlimani kuna wingu la moto lenye sura ya karahabu, lina linapaa angani na kushuka chini, linapaa juu angani na kushuka chini. Bibi Evans upo, Roni upo? Nikashuka nikarudi kwenye kile kituo huko, huyu mvulana kwenye kituo cha mafuta kituo cha mafuta cha Evans pale, na kabla sijajua ambacho yule mvulana anataka kusema, alinishangaza akasema, ndugu Branham ulikuwa kule mlimani sivyo? <laughs> Nikasema una maanisha nini Roni? La, unaona ku kuona atafanya nini? Mara nyingi vitu hutukia. Mimi siwaambii uwambii watu, inakuwa jambo ni kwamba unaona mengi sana ya ya kitukia, inakuwa kawaida kwako, unaona siwaambii watu. Nikasema, Roni, ulikuwa akasema, ninaweza kukuonyesha kabisa ulipokuwa. Akasema, nilimwita mama nasi tulisimama hapa, tukaangalia wingu lile likining'inia juu kule, likipaa juu na kushuka. Nikasema, bila shaka ni ndugu Branham anayeketi juu kule mahali fulani, yule ni Mungu anayemzungumzia. Na jiji zima, watu waliliangalia kwenye siku angavu isio na mawingu mahali popote kamwe, huku wingu hili kubwa la karabu linaning'inia kule likishuka chini kama bomba na kurudi nyuma na kupanuka. Marafiki, na alafu nitafunga, mnaweza kuondoka baada ya jambo hili. Hapo ndipo nilipokuwa ninafunuliwa jambo hili ambalo nitawaambia sasa hivi, kwa hiyo msilikose hili. Sasa ninanena kwa wafuasi wetu tu, hao wanaonifuata mimi na ujumbe huu peke yao si walio nje, nishuhudieni jambo hili mbele za Mungu kwa kundi hili tu. Sasa tunakutwa katika mtafuko huu kwa sababu ya theolojia iliyofafanuliwa vibaya, sivyo? Hiyo ndiyo sababu, ninyi wanawake mmeolewa mara ya pili, nanyi wanaume, kwa sababu ya theolojia iliyofafanuliwa vibaya. Sasa nataka kuwaonyesha kitu walichoniambia. Na kama Mungu muumba wetu aliulizwa hilo swali alipokuwepo hapa duniani, Yesu Kristo, na wakati nabii wake wa kukomboa alipokuja, Musa, huko chini Misri, kuwatoa wale wana kutoka kutoka Misri kuwaweka kwenye nchi ya ahadi. Na Yesu alisema hapa kwamba Musa aliwaona watu katika hali hii, naye akawapa hati ya talaka kwa sababu hali ilikuwa vile, alivyokuwa, vile alivyokuwa. Musa aliyakuta hayo, kama na amwache God. Mungu alimruhusu Musa yule nabii aliyetumwa kwa hao watu kuwapa hii hati ya talaka na katika Wakorinto wa kwanza su sura ya saba aya ya kumi na mbili na ya kumi na tano katika nabii wa Agano Jipya, Paulo ambaye alikuta jambo lile lile kanisani naye akasema hivi hapa, ni mimi, si Bwana. Hiyo ni kweli kwa sababu ya hali za talaka tangu mwanzo haikuwa hivi lakini Musa aliruhusiwa na Mungu akalitambua kuwa haki, na Paulo pia alikuwa na haki alipolikuta kanisa lake katika hali hiyo. Sasa aminini, hii ilikuwa ni kweli, na mwamini linatoka kwa Mungu na kwa udhihirisho wa wingu lake la ujumbe wake ambao umenifikisha umbali huu. Je, Mungu huko mlimani asingeniruhusu mimi kutenda jambo lile lile lile kuwaruhusu ninyi mwendelee jinsi mlivyo, na msitende jambo hilo tena? Nendeni na mwake zenu mkaishi kwa amani, kwani wakati umechelewa, kuja kwa Bwana kumekaribia. Hatuna wakati wa kuvunjavunja mambo haya, msisubutu kulitenda tena. Ninazungumza tu kwa kusanyiko langu, bali kama umefunga ndoa na mu, Mungu alinishuhudia kuhusu jambo hilo kule mlimani, kwamba ningeweza kulenda jambo hili, ufunuo wa kiroho wa sababu ya kule kufunguliwa kwa zile muri saba, na hii ni swali katika neno la Mungu. Waruhusu waendelee jinsi walivyo na wasitende dhambi tena tangu mwanzo haikuwa hivi. Hiyo ni kweli, haikuwa hivi na haitakuwa hivi wakati wa mwisho, bali katika hali za kisasa, kama mtumishi wa Mungu sitajiita mwenyewe nabii wake, lakini ninaamini, pengine, kama nisingepelekwa kwa ajili ya jambo hilo, ninaweka msingi kwa ajili yake huyo ajapo. Kwa hiyo, na katika hali ya kisasa, ninakuamuru uende nyumbani kwako na mke wako. Sasa, kama unapendezwa naye, ishi naye, waleeni watoto wenu katika maonyo ya Mungu. Bali Mungu na awarehemu. Kama mkifanya hizo tena, wafundisheni watoto wenu wasije wakafanya jambo kama hilo, waleheni katika maonyo ya Mungu. Na sasa, kwa kuwa mko jinsi mlivyo, hebu twendeni sasa katika majira ya jioni yaliyo yaliyochelewa ambamo tunaishi na tukaze mwendo no, tuifikilie mede ya thawabu ya mwito mkuu katika Kristo ambapo mambo yote yatawezekana hadi nitakapowaona usiku wa leo, Bwana, Mungu, wa leo Bwana Mungu awabariki. Tunapoomba Bwana Mungu, tunakushukuru tunakusifu wewe, uu Yehova mkuu yule yule ambaye ulimruhusu Musa Musa, yule mtumishi mtumishi, naye angewaambia nini watu wake? Basi Mungu limruhusu kutoa hati ya talaka Paulo, yule mtume maarufu, ambaye alikuwa mwandishi wa Agano Jipya kama Musa alivyokuwa, wala kale wa Musa, aliandika Torati na, waka, na wakati wa Torati, wengi wa manabii maneno yao yaliingizwa ndani yake, lakini Musa aliandika Torati nawe ulimruhusu hati kuandikia hati ya talaka kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao. Yule mtakatifu mkuu aitwaye Paulo akiwa mwandishi wa Agano Jipya aliweza pia kutoa tamshi kama hilo, kwamba ninazungumza katika hali hizi, mimi sio Bwana. Hivyo ndivyo ilivyo leo, Bwana Mungu, mwishoni mwa ulimwengu tukiwepo hapa chini ya rehema ya Mungu, tukijua hivi karibuni itatupasa ka kutoa ajibu katika uwepo wake, na kwa kuwa wewe umetenda meng mengi, sasa Bwana mimi na hakika, machoni pa watu hawa hao watalishikilia hili kana kwamba linatoka kwako na kushuhudia hapa leo, wakiwepo watu wengi wanaoketi hapa, ambao hata waliona ishara ile juu juu kule mlimani ambako malaika wa Bwana walikuja katika uwepo wa kisuri upepo wa kisuri suri ambao ulikuja katika wale malaika saba ambapo ufunuo wa siri zile saba ulifunuliwa na malaika yule yule katika u... upande ule ule kwenye mlima ule ule siku ambayo hili lilifunuliwa. Mungu, naomba kwamba watu watakwenda nyumbani wakiwa wamejawa na shukrani, kwamba Mungu ametoa neema hii kwao. nine- nilinena tu Bwana kwa ruhusa, kuwaruhusa na ninanena tu kwa ruhusa Bwana, na wajalie watu wao na shukrani sana hivi kwamba hawatajaribu kama kutenda dhambi hiyo tena. Pia jalia wasijaribu kama kutenda dhambi yoyote, bali wakupende wewe kwa mioyo yao yote Bwana. sija zi sifanye jamaa hizi ziwe na furaha, jalia zikuwe na kuwalea watoto wao katika katika maono ya Mungu, kwani ujumbe wangu ambao ulikuwa moyoni mwangu umetolewa, Bwana. Nimetenda yote ninayojua jinsi ya kutenda, na shetani amenipiga vita kwa majuma kadha na ma, masaa mengi bila usingizi, bali sasa naliamuru Bwana kwa watu hawa kwamba wajifunze hilo, kisha waende zao wakakuishie wewe. Lijalie Bwana, limetoka mabegani mwangu, sasa wako mikononi mwako. Naomba kwamba wewe utawabariki bariki leso hizi Bwana, ambazo zimewekwa hapa zi hivi punde kwa ajili ya wagonjwa na wanaoteseka. Jalie usiku huu uwe mmoja wa zile kuu sana za na zenye nguvu hata watu wote watapata kuponywa. Tujalie Bwana, tubariki sote pamoja, tujalie twende kwa amani, wenye furaha na wanaoshangilia wana, kwa sababu Mungu wa uumbaji ametuonyesha tangu mwanzo, na yeye ametoa tukirimia na michafuko yetu tuliyo nayo neema yake, tena katika siku hii ya mwisho. E eh, Mungu mkuu na wa milele, jinsi tunavyokushukuru wewe kwake, na jalia mioyo yetu iwe na furaha sana, hata hatutakuwa natamaye nyingine ya kukutendea dhambi katika jina la Yesu amina. Na mpenda, kwa nini usimpende? Na mpenda kwani alini penda kwanza na kununua wokovu. nalisema sasa, ili wahudumu wapate kuelewa, ili ni kwa wale tu ambao wanafuata ujumbe huu. Lo, mna furaha, nimewaambieni ukweli. Bwana asema hivi kote kote. Sasa hebu eh, tusimame na kuinua mikono yetu juu tunapoimba tena. Nampenda, nampenda kwa, kwa neema yake, nampenda kwa rehema yake, nampenda kwa neno lake, na neno la Bwana liliwajia manabii. Nampenda, njoo ndugu, ndugu Branham anamwita mtu fulani aje, aruhusu kusanyiko lifumukane.